ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Natural oil ใช้แบบ100%ได้เลยมั้ยคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Natural oil ใช้แบบ100%ได้เลยมั้ยคะ

โพสต์โดย waii.sirin » พฤหัสฯ. ธ.ค. 06, 2018 11:28 am

Natural Oil เช่น Rose Hip Oilใช้แบบ100%ได้เลยมั้ยคะ หรือว่าควรใส่อะไรเพิ่มเติม เช่นสารกันบูด สารที่ทำให้ดูดซึมดีขึ้น หรือใส่อะไรที่เพิ่มสรรพคุณเข้าไป ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
waii.sirin

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Natural oil ใช้แบบ100%ได้เลยมั้ยคะ

โพสต์โดย fluffy_dd » พฤหัสฯ. ธ.ค. 06, 2018 12:48 pm

สามารถใช้100%ได้เลยค่ะ หากส่วนผสมเป็นน้ำมัน100%ไม่จำเป็นต้องใส่สารกันเสียค่ะ
หากต้องการเพิ่มสรรพคุณอื่นๆเข้าไป สามารถใส่สาร activeที่ละลายในน้ำมันเพิ่มเข้าไปได้ค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง