ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ถามเกี่ยวกับน้ำมันค่ะ Shea Butter Light Oil กับ Squalane

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ถามเกี่ยวกับน้ำมันค่ะ Shea Butter Light Oil กับ Squalane

โพสต์โดย cleoprittra » จันทร์ พ.ย. 26, 2018 2:36 pm

ระหว่าง Shea Butter Light Oil กับ Squalane ตัวไหนที่เบาบาง ซึมเร็วกว่ากันคะ? หรือมีตัวไหนที่เบาและซึมเร็วกว่า 2 ตัวนี้แนะนำมั๊ยคะ?
cleoprittra

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ถามเกี่ยวกับน้ำมันค่ะ Shea Butter Light Oil กับ Squalane

โพสต์โดย staff » จันทร์ ธ.ค. 03, 2018 7:42 pm

สวัสดีคะ

Squalane จะบางเบากว่า คะ เรียนสอบถาม ท่านสมาชิก ต้องการเลือกน้ำมัน เพื่อไปใช้ในสูตรลักษณะใดคะ เพื่อให้สามารถแนะนำได้เหมาะสมสำหรับลักษณะสูตรที่ต้องการพัฒนาขึ้นมาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง