ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

น้ำกลั่นจากลาเวนเดอร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

น้ำกลั่นจากลาเวนเดอร

โพสต์โดย suphannee.s » ศุกร์ พ.ย. 23, 2018 3:59 am

น้ำกลั่นจากลาเวนเดอร และกุหลาบถ้าใช้แทนน้ำกลั่นเลยได้มั้ยค่ะ วิธีการผสมเหมือนน้ำกลั้นเลยมั้ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
suphannee.s

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำกลั่นจากลาเวนเดอร

โพสต์โดย fluffy_dd » ศุกร์ พ.ย. 23, 2018 7:58 pm

ใช้แทนน้ำกลั่นได้เลยค่ะ วิธีการผสมเหมือนน้ำกลั่นเลยค่ะ
โดยที่หากใช้เป็นองค์ประกอบหลัก (เกิน 60% ของสูตร) ไม่จำเป็นต้องเติมสารกันเสียในสูตรอีก เนื่องจากส่วนผสมรายการนี้ มีการเติมสารกันเสียจากทางผู้ผลิตแล้ว
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง