ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับส่วนประกอบค่ะ ดัดแปลงมาจากสูตร BHA Toner

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับส่วนประกอบค่ะ ดัดแปลงมาจากสูตร BHA Toner

โพสต์โดย porrawat0408 » พฤหัสฯ. พ.ย. 22, 2018 11:59 am

ส่วนประกอบดัดแปลงมาจากสูตร BHA Toner ค่ะขอสอบถามว่าสามารถทำได้มั้ย

GlucoBright 4%
Vitamin B3 5%
Vitamin B5 10%
Pro Polymer 1%
น้ำกลั่น 75.7%
Mild Preserved 1%
Encapsulated 3.30%

อยากสอบถามว่าจะสามารถทำได้มั้ยคะ ควรแก้ไขตรงไหนบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ^^
porrawat0408

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับส่วนประกอบค่ะ ดัดแปลงมาจากสูตร BHA Toner

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ย. 26, 2018 2:55 pm

สวัสดีคะ

- สูตรนี้ จะต้องเลือกใช้ BHA ชนิด Complex Salicylic Acid (Powder, Water-Soluble) หรือ Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) คะ ชนิดอื่นๆไม่สามารถใช้ได้คะ

- Vitamin B5 อัตราการใช้ที่ 10% ถือว่าสูงเกินความเหมาะสม ผลที่ได้คือความเหนอะหนะมาก และไม่เหมาะสมต่อการใช้งานคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง