ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แก้ปัญหาลิปสติก สีอ่อนเกินไป BOBBI BROWN CRUSHED

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แก้ปัญหาลิปสติก สีอ่อนเกินไป BOBBI BROWN CRUSHED

โพสต์โดย am.ayumu » จันทร์ พ.ย. 19, 2018 2:18 pm

สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาเรื่องลิปสติกสีอ่อนเกินไปค่ะ

เนื่องจากลืมลิปไว้ในรถจนมันละลายแต่ละลายไม่หมด เอาออกมาแช่เย็น แล้วแกะออกมาผสมกับลิปมันและทำให้มันละลาย เสร็จแล้วเอามาผสม จนตอนนี้ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วค่ะ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่าสีมันอ่อนมากๆ อ่อนกว่าเดิมมากๆ แล้วทาไปเหมือนทาลิปมันเลยค่ะ มีสีแต่สีออกอ่อน แล้วไม่สามารถเป็นลิปแมทได้แล้ว อาจจะเพราะผสมลิปมันมากเกินไป

เลยอยากถามทาง R & D ค่ะ ว่ามีข้อแก้ไขยังไงบ้างคะ หรือ ถ้าต้องผสมอะไรเพิ่ม ส่วนผสมไหนสามารถทำให้สีกลับมาเข้มเหมือนเดิมได้ไหมคะ ลิปสติกเป็นรุ่น BOBBI BROWN CRUSHED สี RUBY ค่ะ

ยังไงรบกวนตอบและขอคำแนะนำหรือแก้ไขให้หน่อยได้ไหมคะ กลุ้มใจมากเลย ซื้อมาแพง

ขอบคุณมากนะคะ
am.ayumu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แก้ปัญหาลิปสติก

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 25, 2018 3:12 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกคงจะต้องเติมสีต่างๆลงไป ซึ่งไม่สามารถทำได้ง่าย เนื่องจากต้องทราบถึงโทนสี กรุณาอย่าสอบถาม ว่าใช้สีอะไรในปริมาณเท่าใด เพื่อให้ได้สีตามที่ท่านต้องการ ทีมงานไม่สามารถตอบได้ การผสมสีจะต้องทดสอบผสมจนได้โทนที่ต้องการเองคะ

สีชนิดที่ต้องใช้ โดยปกติ ลิปสติก จะเลือกใช้สีในกลุ่ม Lake คะ หากต้องการลองทำการแก้ไข แนะนำลองเลือกสีกลุ่ม Lake 3-4สี ผสมเข้ากับเนื้อลิปสติกที่มีปัญหา โดยใช้ความร้อนละลาย จากนั้นเติมผงสีต่างๆเหล่านี้ และปั่นให้เข้ากัน รอให้เย็นและเทียบโทนสีว่าได้ตามที่ต้องการหรือไม่
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง