ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนขอสูตรรองพื้นผสมกันแดดค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนขอสูตรรองพื้นผสมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย chetsoi.cs » จันทร์ พ.ย. 19, 2018 10:10 am

อยากได้ครีมรองพื้นที่ผสมกันแดดด้วยค่ะ
เน้นปกปิด ปกป้องแสงแดด SPFประมาณ 30-50 ค่ะ
สำหรับคนผิวมันไม่อุดตันรูขุมขนค่า
เน้นปกปิดเป็นหลักค่า รบกวนขอสูตรทีค่า เคยได้สูตรไปรอบนึงแล้ว แต่กระทู้หมดอายุไปแล้วจ้า TT
รบกวนขอสูตรอีกรอบค่า
chetsoi.cs

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอสูตรรองพื้นผสมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 25, 2018 3:04 pm

สวัสดีคะ

โครงสร้างสูตรประมาณนี้คะ

Warp Cream Maker 10%
LipidSoft Dry II 10%
Cyclomethicone 10%
Dimethicone (Very Light/5, Low-Odor) 10%
Silicone Gel (Ultra Clear) 10%
สารกันแดดกลุ่มละลายน้ำมัน หรือกลุ่มผสมสำเร็จ เช่น SPF Protect Ultra II 10-15%
แต่งสีด้วยการผสมสีต่างๆ แนะนำกลุ่ม Iron Oxides EasyMix (Beige, White, Red, Yellow) 5-10%
Magnesium Sulfate 1% (ช่วย Stabilize สูตรที่เป็นลักษณะ Water in Oil)
Glycerin 3%
ส่วนผสมกลุ่มผงปรับสัมผัสผิว เช่น AminoSilk™ ให้ความนุ่ม หรือ SiliSilk นุ่มลื่น หรือ SelectSorb ดูดซับความมัน หรือ WhiteMatte6 ช่วยอำพรางริ้วรอย (หรือใช้ร่วมกันตามผิวสัมผัสที่ต้องการ)
น้ำ ส่วนที่เหลือ ให้ครบ 100%
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง