ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

คุณภาพ Last fix รบกวนหน่อยค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

คุณภาพ Last fix รบกวนหน่อยค่ะ

โพสต์โดย salinyapak » พฤหัสฯ. พ.ย. 15, 2018 9:43 am

เราสามารถละลาย Oil Stick Hard และ Oil Stick Medium กับ Last Fix โดยตรงเลยได้ไหมคะ
ความร้อนที่สูงจนสามารถละลาย oil hard และ oil medium ได้ จะทำให้ Last Fix เสื่อมคุณภาพลงไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
salinyapak

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: คุณภาพ Last fix รบกวนหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 16, 2018 3:55 pm

สวัสดีคะ

1. ความร้อนสูงอาจทำให้ Last Fix เสียคุณภาพได้

2. Last Fix จะมีปัญหาการผสมเข้ากับ Oil Stick ทั้ง 2 ชนิด เนื่องจากจะทำให้ Oil Stick กลายเป็นขาวขุ่น ไม่ใส ตามคุณสมบัติสำคัญของ Oil Stick เมื่อผสมกับน้ำมันหลายๆชนิด (แต่ไม่ใช่ Last Fix)
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: คุณภาพ Last fix รบกวนหน่อยค่ะ

โพสต์โดย salinyapak » เสาร์ พ.ย. 17, 2018 8:05 pm

ขอถามต่ออีกหน่อยค่ะ..
ถ้าละลาย oil stick ทั้ง 2 ชนิดกับส่วนประกอบที่เป็นน้ำมัน แล้วนำมาผสมกับน้ำหอมที่ผสม Last Fix ไว้เรียบร้อยแล้ว จะทำให้ใสไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
salinyapak

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 24, 2018 5:06 pm

สวัสดีคะ

สูตรในลักษณะนี้ ที่มี Last Fix จะไม่สามารถทำให้ในได้

หากต้องการให้ใส แนะนำทดสอบใช้ Sugar Fix (ซึ่งท่านสมาชิกจะต้องทำการทดสอบ เนื่องจากทีมงานเองพิจารณาตามข้อมูลเทคนิคของสาร เบื้องต้นแน่ใจเพียงว่า การใช้ Last Fix ในสูตรลักษณะนี้ จะไม่สามารถให้สูตรใสได้)
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม