ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตร serum ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตร serum ค่ะ

โพสต์โดย okimpepe » พุธ พ.ย. 14, 2018 6:47 pm

สอบถามทีมงานหน่อยค่ะว่า สูตร serum ด้านล่าง มีตัวไหน ที่ก่อให้เกิดการอุดตัน เป็นสิว และระคายเคืองผิวแพ้ง่ายมั้ยคะ
และจำเป็นต้องปรับสูตรอย่างไรมั้ยคะ

Calendula Extract (Water Soluble) 5%
Olive Extract (Hydroxytyrosol , Oleuropein) 3%
Pitera 20%
Cell-Energy liquid (Adenosine Liposome) 3%
Safe-B3? (Vitamin B3, Niacinamide) 4%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
Plankton GP4G™ 2%
Jojoba Ester (Water-Soluble) 5%
Sodium Lactate Plus 5%
DMAE (SkinTight MD™) Liquid 5%
Panthenol (Pro Vitamin B5) 3%
Snail Secretion เมือกหอยทาก 4%
Double Hyaluron Liquid 6%
Pal-GHK, Pal-GQPR (Matrixyl 3000) 5%
acetyl hexpeptde-8 (Argireline) 10%
Repair Activator™ 10%
1,3-Propanediol (Natural) 5%
Mild Preserved Eco™ (Ethylhexylglycerin) 1%

ขอบคุณค่ะ
okimpepe

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร serum ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 17, 2018 7:44 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมที่ละลายน้ำได้ ไม่สามารถอุดตันรูขุมขุนได้คะ

Sodium Lactate Plus และ DMAE สามารถระคายเคืองผิวได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตร serum ค่ะ

โพสต์โดย okimpepe » อาทิตย์ พ.ย. 18, 2018 12:19 pm

ขอบคุณค่ะ
okimpepe

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง