ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามค่ะ ความเข้ากันของสารต่างๆ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามค่ะ ความเข้ากันของสารต่างๆ

โพสต์โดย thelittledraco » อังคาร พ.ย. 13, 2018 3:10 am

Ascorbyl Glucoside (AA2G stabilized vitamin c) ห้ามใช้พร้อมกับ B3 กับ Zinc เหมือนกับ perfect c รึเปล่าคะ หรือว่า AA2Gไม่มีข้อห้ามใช้ร่วมกับ B3/Zincคะ

และ รบกวนถามเพิ่มเติมค่ะว่า นอกจากCopper Peptideที่ห้ามใช้กับสารที่เป็นกรดต่างๆ peptideอื่น เช่น Pep Coll , Acetyl Hexapeptide8 , Matrixyl3000 มีข้อห้ามหรือควรหลีกเลี่ยงการใช้ร่วมกับสารแอคทีฟอื่นๆหรือไม่คะ

หากต้องการใช้ AA2G ผสมในเจลที่จะมิกซ์กับเปปไทด์ต่างๆ(ที่ไม่ใช่copperpeptide) หรือ B3 จะสามารถทำได้หรือไม่คะ

ALA และ Salicylic Acid มีข้อห้ามใช้ร่วมกับสารตัวไหนบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 16, 2018 4:51 pm

สวัสดีคะ

Ascorbyl Glucoside (AA2G stabilized vitamin c) ห้ามใช้พร้อมกับ B3 กับ Zinc เหมือนกับ perfect c รึเปล่าคะ หรือว่า AA2Gไม่มีข้อห้ามใช้ร่วมกับ B3/Zincคะ

ควรหลีกเลี่ยงเช่นเดียวกันคะ

และ รบกวนถามเพิ่มเติมค่ะว่า นอกจากCopper Peptideที่ห้ามใช้กับสารที่เป็นกรดต่างๆ peptideอื่น เช่น Pep Coll , Acetyl Hexapeptide8 , Matrixyl3000 มีข้อห้ามหรือควรหลีกเลี่ยงการใช้ร่วมกับสารแอคทีฟอื่นๆหรือไม่คะ

Peptide ชนิดอื่นๆ ไม่มีปัญหากับสารที่เป็นกรด แต่สูตรไม่ควรมี pH ที่ต่ำกว่า 3.5 คะ
ไม่มีปัญหาการใช้ร่วมกับสาร active อื่นๆ คะ

ALA และ Salicylic Acid มีข้อห้ามใช้ร่วมกับสารตัวไหนบ้างคะ

Alpha Lipoic Acid ไม่มีปัญหากับการชนิดอื่นใดคะ

Salicylic Acid หลีกเลี่ยงการใช้ร่วมกับ สารที่ระคายเคืองผิว เนื่องจาก Salicylic Acid สามารถระคายเคืองผิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง