วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนตรวจสอบสูตรเจลล้างหน้า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนตรวจสอบสูตรเจลล้างหน้า

โพสต์โดย natakrit » เสาร์ พ.ย. 10, 2018 2:12 pm

รวบกวนช่วยตรวจสอบ ส่วนผสมเจลล้างหน้าสูตรอ่อนโยนและบำรุงผิว สำหรับผิวค่อนข้างแพ้ง่าย ผิวมัน เป็นสิวง่าย รูขุมขนกว้าง หมองคล้ำ ขาดความชุ่มชื่น หย่อนคล้อยไม่กระชับ ดังนี้ค่ะ
1. ส่วนผสมที่ใช้ในสูตรนี้ ถูกต้องเหมาะสมหรือไม่ (ในแง่ของสารประกอบที่ใช้ และข้อควรระวัง เช่น สารใด ไม่ควรผสมกับสารใด หรือไม่)
2. สูตรนี้เหมาะสำหรับปัญหาผิวดังกล่าวหรือไม่
3. ผสมออกมาแล้วจะได้เป็นเจล หรือเป็นน้ำ เพื่อทำวิปโฟมคะ
4. คำแนะนำอื่นๆ เพิ่มเติมค่ะ

Water
AminoWash™ (Sodium Lauroyl Glutamate, Fine)

Disodium EDTA 
Lauryl Gluciside 5%
1,3-Propanediol (Natural)
Glycerin(Vegetable)
Lemon extract
Double Hyaluronic

ขอบคุณค่ะ
natakrit

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรเจลล้างหน้า

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 10, 2018 7:36 pm

สวัสดีคะ

แนะนำท่านสมาชิก ลองดูตัวอย่างสูตร จาก รายละเอียดผลิตภัณฑ์ Sulfate Free Shampoo Base คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์