ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สงสัย % การใส่ของสารค่ะ polyglyceryl 3 polyricinoleate

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สงสัย % การใส่ของสารค่ะ polyglyceryl 3 polyricinoleate

โพสต์โดย egoless » ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 11:07 pm

สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่นะคะ สารpolyglyceryl 3 polyricinoleate เปอร์เซนต์การใช้ คือของสารทั้งหมดหรือคิดเฉพาะน้ำมันที่ต้องเอาไปผสมคะ
และแมกนีเซียมซัลเฟต เปอร์เซนต์การใช้คือของสารทั้งหมดใช่มั้ยคะ
วิธีผสมสองตัวนี้ใน w/o ทำอย่างไรคะ จะทำน้ำมันยาสมุนไพรค่ะ น้ำ50 น้ำมัน 50 ไม่ได้หวังว่ายาจะต้องเข้ากันได้หมดค่ะ เข้ากันบางส่วนก็พอใจแล้ว เดี๋ยวเขย่าเอาได้
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
egoless

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สงสัย % การใส่ของสารค่ะ polyglyceryl 3 polyricinoleate

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 10, 2018 5:26 pm

สวัสดีคะ

polyglyceryl 3 polyricinoleate หากในสูตรมีน้ำมันเยอะ ใช้ในอัตรา 3% หรือมากกว่านี้ (ไม่แนะนำให้เกิน 5% คะ)

Magnesium Sulfate ใช้ 1% คะ บางสูตรมีการใช้ถึง 3% หากพบว่ามีการแยกชั้น อาจจะทดลองเพิ่มได้

น้ำมันในสัดส่วน 50% ถือว่าค่อนข้างสูงมาก อาจจะต้องมีการช่วย stabilize ด้วยวิธีอื่นๆเพิ่มเติม
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง