ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากให้แนะนำตัวบำรุงผิวหน้าค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากให้แนะนำตัวบำรุงผิวหน้าค่ะ

โพสต์โดย linenvir » พฤหัสฯ. พ.ย. 01, 2018 3:10 pm

สวัสดีค่ะ ต้องการซื้อตัวบำรุงผิวหน้า 2 แบบ แต่อยากให้แนะนำว่าควรซื้ออะไรบ้างค่ะ

1 สำหรับผู้หญิงอายุ 45 อัพ อยากได้เรื่องช่วยลดริ้วรอย ต่อต้านอนุมูลอิสระ รูขุมขนเล็กลง ผิวมีความชุ่มชื้นไม่แห้งกร้าน ใบหน้าขาว กระจ่างใส ยกกระชับ และไม่ทราบว่า C E Ferulic เอาอยู่ไหม หรือต้องเพิ่มอะไรอีก

2 สำหรับเด็ก 10 ขวบ มีผิวบอบบาง แพ้ง่ายมากๆ เป็นผิ่นคันและลมพิษบ่อยๆ ที่หน้าเขาขึ้นสิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวผดเต็มหน้า ไปรักษาได้ยามาก็ไม่หาย แต่กลับยิ่งทำให้หน้าหมองคล้ำ ดำขึ้น น้องไม่ใช่คนผิวมันค่ะ

ไม่คิดจะผสมเองค่ะ แต่ต้องการให้ที่นี่ผลิตให้ค่ะ หรือมีแบบสำเร็จขายก็ยิ่งดีค่ะ. ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
linenvir

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากให้แนะนำตัวบำรุงผิวหน้าค่ะ

โพสต์โดย linenvir » พฤหัสฯ. พ.ย. 01, 2018 3:26 pm

linenvir เขียน:สวัสดีค่ะ ต้องการซื้อตัวบำรุงผิวหน้า 2 แบบ แต่อยากให้แนะนำว่าควรซื้ออะไรบ้างค่ะ

1 สำหรับผู้หญิงอายุ 45 อัพ อยากได้เรื่องช่วยลดริ้วรอย ต่อต้านอนุมูลอิสระ รูขุมขนเล็กลง ผิวมีความชุ่มชื้นไม่แห้งกร้าน ใบหน้าขาว กระจ่างใส ยกกระชับ และไม่ทราบว่า C E Ferulic เอาอยู่ไหม หรือต้องเพิ่มอะไรอีก (ระหว่าง C E Ferulic กับ Natural-C Glycol ใครดีกว่ากันคะ)

2 สำหรับเด็ก 10 ขวบ มีผิวบอบบาง แพ้ง่ายมากๆ เป็นผิ่นคันและลมพิษบ่อยๆ ที่หน้าเขาขึ้นสิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวผดเต็มหน้า ไปรักษาได้ยามาก็ไม่หาย แต่กลับยิ่งทำให้หน้าหมองคล้ำ ดำขึ้น น้องไม่ใช่คนผิวมันค่ะ

ไม่คิดจะผสมเองค่ะ แต่ต้องการให้ที่นี่ผลิตให้ค่ะ หรือมีแบบสำเร็จขายก็ยิ่งดีค่ะ. ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
linenvir

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: อยากให้แนะนำตัวบำรุงผิวหน้าค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 03, 2018 3:58 pm

สวัสดีคะ

1 สำหรับผู้หญิงอายุ 45 อัพ อยากได้เรื่องช่วยลดริ้วรอย ต่อต้านอนุมูลอิสระ รูขุมขนเล็กลง ผิวมีความชุ่มชื้นไม่แห้งกร้าน ใบหน้าขาว กระจ่างใส ยกกระชับ และไม่ทราบว่า C E Ferulic เอาอยู่ไหม หรือต้องเพิ่มอะไรอีก

ทีมงานไม่สามารถตอบได้ว่า จะได้ผลหรือไม่ หรือได้ผลมากน้อยแค่ไหน เนื่องจากการตอบสนองของผิว ของแต่ละสูตร มีความแตกต่างไปในแต่ละบุคคลคะ ท่านสมาชิกได้ผลดีกับส่วนผสมกลุ่มนึง หรือสูตรนึง ไม่ได้หมายถึง จะได้ผลดีกับท่านอื่น (ในทางกลับกัน สูตรนึง หรือส่วนผสมกลุ่มนึง ที่ให้ผลดีกับท่านอื่น ไม่ได้หมายถึง จะให้ผลดีกับท่านสมาชิก) ทางเดียวที่จะทราบได้แน่ชัด คือการทดสอบใช้จริงคะ

โดยปกติ Vitamin C E Ferulic มีความหนักประมาณนึงอยู่แล้ว ซึ่งสำหรับผิวที่ค่อนไปทางแห้ง จะได้รับความชุ่มชื้นเพียงพอ แต่หากแห้งมาก จะไม่เพียงพอคะ

(ระหว่าง C E Ferulic กับ Natural-C Glycol ใครดีกว่ากันคะ)

ไม่มีสูตรไหน ดีกว่าสูตรไหน และไม่มีสูตรใดดีที่สุดคะ มีแต่สูตร ที่เหมาะกับผิวของเรา มากกว่าสูตรอื่น คะ

ทีมงานตอบไม่ได้ว่าสูตรไหน จะให้ผลได้ดีกับผิวของท่านสมาชิก มากกว่า แต่ตอบในเชิงองค์ประกอบของสูตรได้ กล่าวคือ Vitamin C E Ferulic มีองค์ประกอบที่เป็น Vitamin E ซึ่งเป็นน้ำมัน เมื่อเทียบกับ Natural-C Glycol ไม่มีองค์ประกอบของ Vitamin E ความแตกต่างนี้ ทำให้ Vitamin C E Ferulic มีเนื้อที่หนัก ให้ความชุ่มชื้น ให้กับผิว ได้ดีกว่า ซึ่งจะเหมาะกับคนผิวแห้ง มากกว่า แต่หากเป็นคนผิวธรรมดา หรือผิวมัน อาจจะชอบ Natural-C Glycol มากกว่า เนื่องจากมีความบางเบา มากกว่า คะ

ปัญหาผดผื่น ผื่นคัน ลมพิษ ไม่สามารถแก้ไขได้ด้วยเครื่องสำอางคะ แนะนำปรึกษาแพทย์ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง