ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

น้ำมันทาผิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

น้ำมันทาผิว

โพสต์โดย nidachot » พฤหัสฯ. พ.ย. 01, 2018 3:10 pm

สอบถามค่ะ
ต้องการทำน้ำมันทาผิวแบบ bio oil ใช้เอง เพื่อบำรุงผิวเท่าไปค่ะ
อันนี้สูตรจากเวบไบโอออยค่ะ

สารประกอบจากพืชพรรณ
Calendula Officinalis Flower Extract (น้ำมันจากคาเลนดูล่า)
Lavandula Angustifolia Oil (น้ำมันจากลาเวนเดอร์)
Rosmarinus Officinalis Leaf Oil (น้ำมันจากโรสแมรี่)
Anthemis Nobilis Flower Oil (น้ำมันจากคาโมไมล์)
วิตามิน
retinyl palmitate (วิตามินเอ)
Tocopheryl Acetate (วิตามินอี)
สารประกอบพื้นฐานในรูปน้ำมัน
Paraffinum Liquidum
Triisononanoin
Cetearyl Ethylhexanoate
Isopropyl Myristate
Glycine Soja Oil
Helianthus Annuus Seed Oil
BHT
Bisabolol
กลิ่นแต่งเติม (ดอกกุหลาบ)
Parfum
Alpha-Isomethyl Ionone
Amyl Cinnamal
Benzyl Salicylate
Citronellol
Coumarin
Eugenol
Farnesol
Geraniol
Hydroxycitronellal
Hydroxyisohexyl 3-Cyclohexene Carboxaldehyde
limonene
Linalool
สี
CI 26100

1 เราสามารถกำหนดสัดส่วนเปอร์เซนต์อย่างไรดีที่สุดค่ะ
2 และสำหรับตัวที่ไม่มีlink ไปให้ซื้อ ก็สามารถไม่ใส่ไปเลยได้ไหมคะ หรือมีตัวใดที่เทียบเคียงได้คะ

3 และถ้าเราต้องการความขาวใสด้วย ควรเลือกสารสกัดใดดีที่สุดคะที่เข้ากับสูตรนี้ได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
nidachot

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำมันทาผิว

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 03, 2018 3:51 pm

สวัสดีคะ

1 เราสามารถกำหนดสัดส่วนเปอร์เซนต์อย่างไรดีที่สุดค่ะ

โดยปกติ สูตรจะเรียงจากส่วนผสมที่ใช้มาก จนไปถึงส่วนผสมที่ใช้น้อย แต่เนื่องจากเจ้าของสูตรไม่ได้เปิดเผยอัตราการใช้ของส่วนผสมต่างๆ ท่านอาจจะอาจจะตรวจสอบอัตราการใช้ที่แนะนำ สำหรับส่วนผสมต่างๆ ได้จากหน้ารายละเอียดส่วนผสมแต่ละรายการคะ

2 และสำหรับตัวที่ไม่มีlink ไปให้ซื้อ ก็สามารถไม่ใส่ไปเลยได้ไหมคะ หรือมีตัวใดที่เทียบเคียงได้คะ

Triisononanoin มีจำหน่ายคะ

Isopropyl Myristate มีประวัติการอุดตันรูขมุขนได้ แนะนำเลือกใช้น้ำมันอื่นๆทดแทนได้คะ

BHT มีจำหน่ายคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง