วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยแนะนำการผสมครีมหน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยแนะนำการผสมครีมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย buaploy79 » พุธ ต.ค. 31, 2018 1:35 pm

ขอวิธีการผสมครีมและตรวจสอบสูตรให้หน่อยค่ะ

ส่วนผสม
Retinal (Retinaldehyde) 0.05%
Vitamin E (tocophery acetate) 0.5%
Tranexamic Acid 3%
Natto Gum 5%
Soft Cream Maker 3%
สารกันเสีย 1%
น้ำกลั่น 87.45
buaploy79

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยแนะนำการผสมครีมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 03, 2018 5:45 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

ขั้นตอนการผสม ให้ผสมส่วนของน้ำเข้าด้วยกัน , ผสมส่วนของน้ำมันเข้าด้วยกัน ด้วยความร้อนประมาณ 70องศา จะละลายเข้ากัน จากนั้นนำส่วนของน้ำ ไปอุ่นให้ได้อุณหภูมิใกล้เคียงกัน แล้วปั่นส่วนของน้ำต่อเนื่อง แล้วจึงเติมส่วนของน้ำมันที่เตรียมไว้ลงในส่วนของน้ำ ปั่นให้เข้ากัน จะได้เนื้อครีมคะ

เนื้อครีมที่ได้ จะเหลว โดยเมื่อทิ้งไว้ประมาณ 6-12ชม. เนื้อครีมจะเซ็ตตัว และข้นขึ้นเองคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์