ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการสั่งผลิตครีมคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการสั่งผลิตครีมคะ

โพสต์โดย buaploy79 » พุธ ต.ค. 24, 2018 5:28 pm

อย.ที่ได้จากการสั่งผลิตครีม เราสามารถนำไปทำแบรนด์ตัวเองได้ไหมคะ หรือต้องจดใหม่ :D :)
buaploy79

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการสั่งผลิตครีมคะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 10:37 am

สวัสดีคะ

ในการจดแจ้ง อ.ย. โดยทางบริษัทเป็นผู้ดำเนินการให้ ซึงจะจดแจ้งภายใต้แบรนด์ของทางบริษัท ("MySkinRecipes") โดยใช้ชื่อ สินค้า ตามที่ท่านผู้สั่งผลิตกำหนด (ตามที่ได้กรอกในชื่อสูตร บนหน้าเวปสั่งผลิต) คะ

ทั้งนี้ ชื่อสูตรที่กรอกบนหน้าเวปสั่งผลิต จะต้องไม่ขัดกับข้อกำหนดใดๆของทาง อ.ย. ซึ่งในกรณีที่ขัดกับข้อกำหนดของทาง อ.ย. เช่นชื่อนั้นแสดงถึงความไม่เป็นจริง (ตัวอย่างเช่น "ครีมผิวขาวโอโม่") ทางเจ้าหน้าที่ของทางบริษัทผู้ดูแลเรื่องการจดแจ้ง อ.ย. ก็จะปรับเปลี่ยนชื่อให้ไม่ขัดกับข้อกำหนดของทาง อ.ย. โดยอัตโนมัติ คะ

สำหรับการนำไปจำหน่าย ท่านสามารถนำไปจำหน่ายได้ โดยการส่งสูตรเป็นชนิด "สูตรลับ" ซึ่งเป็นตัวเลือกที่สามารถเลือกได้บนหน้าเวป โดยการส่งเป็นสูตรลับนี้ เมื่อสูตรของท่านได้รับการจดแจ้ง กับทาง อ.ย. และผลิตเป็นสินค้าสำเร็จ สูตรของท่านก็จะไม่ได้มีการนำมาเปิดเผยต่อผู้อื่น ซึ่งในกรณีนี้ ท่านเองก็จะสามารถจัดจำหน่ายสูตรลับนี้ แต่เพียงผู้เดียว แม้ว่าจะภายใต้ชื่อแบรนด์ของทางบริษัท แต่ผู้อื่นก็ไม่สามารถสั่งผลิตให้ตรงตามสูตรของท่านได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามเรื่องการสั่งผลิตครีมคะ

โพสต์โดย feereepae » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 1:13 pm

ถ้าจะส่งสูตรลับ แต่ไม่ทราบขั้นตอนการผสมที่ถูกต้อง สามารถไม่ใส่ขั้นตอนการผสมได้มั้ยครับ เพราะถ้าจะถามstaffเรื่องขั้นตอนการผสมสูตรในนี้ก็จะทำให้สูตรไม่เป็นความลับอ่ะครับ มีช่องทางอื่นในการติดต่อมั้ยครับหรือว่าไม่ใส่ขั้นตอนก็ได้เดี๋ยวR&Dเขาจะผสมให้เราเองครับ
feereepae

ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 2:28 pm

สวัสดีคะ

ทางเจ้าหน้าที่ R&D ผู้รับผิดชอบเรื่องการกำหนดสูตรและขั้นตอนการผลิต จะช่วยกำหนดขั้นตอนให้ถูกต้องเองคะ ท่านสมาชิกไม่ต้องแจ้งขั้นตอนไว้ ในส่วนของสูตร หาก R&D พบว่า มีส่วนผสมที่ไม่เข้ากัน หรือต้องมีการปรับแต่งใดๆให้สูตรมีความเหมาะสมและผสมได้ ก็จะปรับแต่งสูตรให้ด้วย โดยจะพยายามเปลี่ยนแปลงแก้ไขให้น้อยที่สุดคะ
staff

โพสต์โดย fahlang.fah » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2018 8:44 pm

เจ้าหน้าที่R&Dจะแจ้งเราไหมคะว่าเปลี่ยนแปลงสูตร
fahlang.fah

โพสต์โดย kaninnin.n » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2018 10:47 pm

รบกวนถามเรื่อง บรรจุภัณฑ์ ครับ เราสามารถหาบรรจุภัณฑ์มาเองแล้วส่งให้ทางผู้ผลิต หรือทางผู้ผลิตมีให้เราเลือกครับ
kaninnin.n

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 03, 2018 3:25 pm

สวัสดีคะ

ในกรณีที่ทำแบรนด์ กรุณาศึกษาข้อมูลที่นี่คะ สร้างแบรนด์เครื่องสำอาง
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง