ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำค่ะ pro polymer จับตัวเป็นก้อนแก้ยังไงคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำค่ะ pro polymer จับตัวเป็นก้อนแก้ยังไงคะ

โพสต์โดย zu_melody » พุธ ต.ค. 24, 2018 12:48 am

AHA 12% 
Pro Polymer 1%
Water ส่วนที่เหลือ 

เท AHA ลงในน้ำคนให้ละลายสมบูรณ์ 
ใส่ Pro Polymer ลงไป แต่มีปัญหาคือ ผงpolymer จับตัวเป็นก้อนไม่ละลายไปกับน้ำ แก้ยังไงดีคะ เป็นเม็ดๆเต็มเลย และ เนื้อเจลเป็นฟองเยอะมากๆ ไม่เป็นเจลใสๆเนียนๆอย่างที่ต้องการ ควรทำอย่างไรดีคะ ต้องการเนื้อที่หนืดขึ้นแต่ใส ไม่มีฟองอากาศในครีม สามารถใช้สารเพิ่มความหนืดตัวไหนได้บ้างคะ ที่ทำให้เนื้อเซรั่มหนืดขึ้นเล็กน้อย และเนื้อเนียนสวย ไม่เป็นฟองอากาศ
zu_melody

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำค่ะ pro polymer จับตัวเป็นก้อนแก้ยังไงคะ

โพสต์โดย touchzhakornxx » พุธ ต.ค. 24, 2018 7:00 pm

สวัสดีครับ

แนะนำให้ลองใช้ Any Gel ดูครับผม ใช้ปริมาณ 0.50% ครับ จะได้เนื้อที่เนียน ใส ไม่มีฟองอากาศเลยครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง