ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ครีมลดริ้วรอย ขาดความยืดหยุ่น แพ้ง่าย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ครีมลดริ้วรอย ขาดความยืดหยุ่น แพ้ง่าย

โพสต์โดย ammonarun » อังคาร ต.ค. 23, 2018 10:04 pm

1 รบกวนขอสูตรครีมบำรุงผิวแห้ง แพ้ง่าย ขาดตวามยืดหยุ่น มีริ้วรอยเหี่ยวย่นก่อนวัย
2 อยากมีไฮยารูรอน oil อยากได้ avocado หรือ Sweet Almond Oil หรือ Grape Seed Oil
3 อยากให้มีเนื้อครีมบางเบาซึมซับผิวเร็ว ไม่มีแอลกอฮอล์ หรือสารกันเสีย แต่ถ้าต้องใส่ขอที่ไม่ระคายเคือง
4 ขอสูตรเซรั่มนำ้ตบแบบskll
5 ถ้าสั่งผลิตขั้นต่ำราคาเท่าไร มีบรรจุภัณฑ์ไหมคะ
ammonarun

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ครีมลดริ้วรอย ขาดความยืดหยุ่น แพ้ง่าย

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 3:36 pm

สวัสดีคะ

1. กรุณาตรวจสอบสูตรตัวอย่างที่นี่คะ

Cholesterol/Palmitamide MEA/Ceramide Cream

4. ลักษณะผลิตภัณฑ์ดังกล่าว ประกอบด้วยเพียง Galactomyces Ferment Filtrate รายการเดียว ในสูตรคะ

5. กรุณาศึกษาขั้นตอนการสั่งผลิตเครื่องสำอาง ได้จากทีนี่คะ ทางบริษัทแบ่งบรรจุใส่ในบรรจุภัณฑ์ที่พร้อมใช้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ครีมลดริ้วรอย ขาดความยืดหยุ่น แพ้ง่าย

โพสต์โดย ammonarun » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 10:31 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนช่วยดูส่วนผสมที่ต้องการด้วยค่ะ ต้องการครีมให้ความชุ่มชื่น ลดริ้วรอย
ไม่ใส่สี น้ำหอม ใส่สารกันเสียที่ปลอดภัยที่สุดกับผิว เนื้อครีมนุ่มบางเบา ซึมซาบเข้าผิวเร็ว ช่วยแนะนำด้วยว่าควรเพิ่มหรือตัดออก ให้ครบองค์ประกอบ รวมถึงช่วยใส่สัดส่วนเปอเซนต์ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
1 Satin Cream Maker
2 Squalane ((olive)
3 Sweet Almond Oil
4 Grape Seed Oil (refined)
5 Pomegranate Seed Oil (Refined)
6 Double Hyaluronic liquid
7 Ceramide Complex
8 Vitamin C (L-ascorbic acid) ((ultra-fine)
9 Mild Preserve Eco tm
ammonarun

โพสต์โดย ammonarun » เสาร์ ต.ค. 27, 2018 2:34 pm

สวัสดีค่ะ
1 Babassu Oil
2 Squalane oil
สามารถทาที่ผิวได้โดยตรงไหมคะ

ขอบคุณ
ammonarun

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2018 2:58 am

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกสามารถตรวจสอบอัตราการใช้ส่วนผสมต่างๆได้จากรายละเอียดส่วนผสมแต่ละรายการบนหน้าเวปคะ

สามารถใช้ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย ammonarun » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2018 3:01 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนถามหน่อยนะคะ
1 Baobab Oil ในเวบเขียนว่ามี sterol มันคือสเตียรอยด์หรือเปล่าคะ ถ้าใช้มันจะทำให้ผิวติดเสตียรอยด์หรือเปล่าคะ
2 Avocado Oil ในเวบเขียนว่ามี เสตียริ มันคือเสตียรอยหรือเปล่าคะ ถ้าใช้ทาโดยตรงกับผิว หรือผสมกับครีม จะทำให้ผิวติดเสตียรอยด์ไหมคะ
ammonarun

โพสต์โดย ammonarun » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2018 4:09 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนช่วยดูส่วนผสมที่ต้องการด้วยค่ะ ต้องการครีมให้ความชุ่มชื่น ลดริ้วรอย
ไม่ใส่สี น้ำหอม ใส่สารกันเสียที่ปลอดภัยที่สุดกับผิว เนื้อครีมนุ่มบางเบา ซึมซาบเข้าผิวเร็ว ช่วยแนะนำด้วยว่าควรเพิ่มหรือตัดออก ให้ครบองค์ประกอบ รวมถึงช่วยดูสัดส่วนเปอเซนต์ด้วยค่ะ ว่าใช้ได้ไหมคะขอบคุณค่ะ
1 Satin Cream Maker 1%
2 Squalane ((olive) 5%
3 Sweet Almond Oil 5%
4 Grape Seed Oil (Refined) 5%
5 Pomegranate Seed Oil (Refined) 5%
6 Double Hyaluronic liquid 3%
7 MOIST72 3%
8 Ferulic Acid 1%
9 Mild Preserve Eco 1%
10 Repair Activator 10%
11 water 61%
8,10 จำเป็นต้องใส่ไหมคะ
ขอบคุณมากค่ะ
ammonarun

โพสต์โดย ammonarun » อาทิตย์ ต.ค. 28, 2018 4:13 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนถามหน่อยนะคะ
1 Baobab Oil ในเวบเขียนว่ามี sterol มันคือสเตียรอยด์หรือเปล่าคะ ถ้าใช้มันจะทำให้ผิวติดเสตียรอยด์หรือเปล่าคะ
2 Avocado Oil ในเวบเขียนว่ามี เสตียริ มันคือเสตียรอยหรือเปล่าคะ ถ้าใช้ทาโดยตรงกับผิว หรือผสมกับครีม จะทำให้ผิวติดเสตียรอยด์ไหมคะ
ammonarun

โพสต์โดย ammonarun » อังคาร ต.ค. 30, 2018 10:38 am

สวัสดีค่ะ
อยากทราบว่า
1 Avocado Oil 1 หยด ผสมกับครีมพร้อมใช้ทาทั้งกลางวันและกลางคืนจะได้ไหมคะ มีผลไม่ดีอะไรไหมคะ คือทามา 7วัน รู้สึกผิวนุ่มขึ้น พอวันที่ 8-9 ผิวจับดูรู้สึกนุ่ม แต่รู้สึกผิวตึง(เหมือนตอนหน้าหนาว)ตรงแถวโหนกแก้ม ข้างๆโหนกแก้ม
2 เลยสงสัยว่า เวลาผิวหน้าแห้งทำให้เกิดหน้ามันได้เพราะร่างกายสร้างขึ้นมา แล้วถ้าหน้าแห้ง แล้วเราทาออยให้ผิวขุ่มขื่น ร่างกายจะคิดว่ามีความชุ่มชื่นแล้วเราไม่ต้องผลิตแล้ว เลยจะทำให้ผิวแห้ง จะเป็นแบบนี้ได้ไหมคะ และควรทำอย่างไรคะ
รบกวนช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
ammonarun

โพสต์โดย ammonarun » พุธ ต.ค. 31, 2018 10:56 pm

สวัสดีค่ะ
ขอปรับเปลี่ยนสูตรนะคะ
ไม่ใส่สี น้ำหอม ใส่สารกันเสียที่ปลอดภัยที่สุดกับผิว เนื้อครีมนุ่มบางเบา ซึมซาบเข้าผิวเร็ว ช่วยแนะนำด้วยว่าควรเพิ่มหรือตัดออก ให้ครบองค์ประกอบ รวมถึงช่วยดูสัดส่วนเปอเซนต์ด้วยค่ะ ว่าใช้ได้ไหมคะขอบคุณค่ะ
1 Satin Cream Maker 1%
2 Sweet Almond Oil 5%
3 Grape Seed Oil (Refined) 5%
4 Pomegranate Seed Oil (Refined) 5%
5 Double Hyaluronic liquid 5%
6 MOIST72 3%
7 pure-naringin tm ( grapefruit extract) 1%
8 Mild Preserve Eco 1%
9 Repair Activator 10%
10 water 64%

ammonarun

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง