ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการใช้ B3 กัย Vitamin C ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการใช้ B3 กัย Vitamin C ค่ะ

โพสต์โดย korea-kon » เสาร์ ต.ค. 20, 2018 9:59 pm

สวัสดีค่ะ

พอดีไม่สะดวกในการแยกเวลาในการใช้ครีมที่มี Vitamin B3 กับ Vitamin C (เป็นคนละสูตรกันนะคะ) เพราะครีมบี3เนื้อจะค่อนข้างให้ความชุ่มชื้นสูง ใช้เวลากลางวันแล้วเหนอะหนะเกินไป ส่วนครีมอีกตัวที่มีวิตามินซีเป็นเบสซิลิโคนค่ะ ใช้ตอนกลางวันแล้วแต่งหน้าลำบาก มันจะไปบวกกับไพรเมอร์ซิลิโคนทำให้ไหลได้ง่าย หากต้องการใช้ครีม2ตัวนี้เวลากลางคืน แนะนำอย่างไรดีคะ ทาครีมบี3แล้วเว้นไว้ประมาณ1-2ชั่วโมง จากนั้นค่อยทาเซรั่มวิตามินซี แบบนี้ได้มั้ยคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
korea-kon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ B3 กัย Vitamin C ค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ต.ค. 24, 2018 7:58 pm

สวัสดีคะ

ทาครีมบี3แล้วเว้นไว้ประมาณ1-2ชั่วโมง จากนั้นค่อยทาเซรั่มวิตามินซี แบบนี้ได้มั้ยคะ

เว้นห่างเพียง 30นาที ก็เพียงพอแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง