ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ใส่สีให้ pomade

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ใส่สีให้ pomade

โพสต์โดย kritsana_gui » ศุกร์ ต.ค. 19, 2018 11:00 am

ผมอยากใส่สี่ที่สกัดจากธรรมชาติให้ pomade(สีเขียว)สูตร oil based นะครับ
แล้วผมสามารถเติม Sugar Fix™ ลงไปเพื่อยืดกลิ่นมิ้นต์ของ pomade ได้มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
kritsana_gui

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ใส่สีให้ pomade

โพสต์โดย kritsana_gui » ศุกร์ ต.ค. 19, 2018 11:04 am

ผมอยากให้ทีมงานแนะนำสีที่จะนำไปใช้ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 23, 2018 8:31 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเข้าใจว่า สูตรของท่านสมาชิก เป็น Oil Base ซึ่งหมายถึงไม่มีน้ำเป็นองค์ประกอบในสูตร ถูกต้องนะคะ

หากใช่ จะต้องใช้ สีละลายน้ำมัน คะ

แล้วผมสามารถเติม Sugar Fix™ ลงไปเพื่อยืดกลิ่นมิ้นต์ของ pomade ได้มั้ยครับ

โดยปกติ Sugar Fix สามารถละลายเข้ากับน้ำมันได้ดี อย่างไรก็ตาม เนื่องจากทีมงานไม่มีข้อมูลสูตรของท่านสมาชิก จึงต้องแนะนำให้ท่านสมาชิก ทำการทดสอบละลายให้เข้ากันดูคะ หากละลายเข้ากับสูตรได้ ก็จะสามารถช่วยตรึงกลิ่นของสูตรได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kritsana_gui » พุธ ต.ค. 31, 2018 2:19 pm

ขอบคุณมากครับตอนนี้ทุกอย่างลงตัว แต่ผมอยากให้ผมมันอยู่ทรงอีกซักนิด มีตัวไหนที่พอจะใส่ในสูตรแทน Easy Hair Styler (8 Hr.) มั้ยครับเพราะตัวนี้มันเติมในสูตรไม่ได้(หลีกเลี่ยงการใช้ความร้อนเกิน 40องศา)

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 03, 2018 3:16 pm

สวัสดีคะ

ปัจจุบันในองค์ประกอบของสูตร ในส่วนที่ช่วยการจัดแต่งทรงผม มีอะไรบ้าง และใช้ในอัตราเท่าไหร่แล้วคะ

Easy Hair Styler (8 Hr.) สามารถเติมในสูตรและปั่นให้เข้ากับสูตรในช่วง cool-down ได้คะ โดยไม่ได้จำเป็นต้องรอให้สูตรเหลืออุณหภูมิต่ำกว่า 40องศาเสมอคะ หากสูตรใช้ความร้อนสูงในการผสม เมื่อเข้ากันดีแล้ว ให้ปิดความร้อน ในช่วงที่กำลังกวนให้เย็น รอที่ประมาณ 60องศา ก็สามารถเติมและปั่นให้เข้ากันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kritsana_gui » ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 8:24 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

ปัจจุบันในองค์ประกอบของสูตร ในส่วนที่ช่วยการจัดแต่งทรงผม มีอะไรบ้าง และใช้ในอัตราเท่าไหร่แล้วคะ

Easy Hair Styler (8 Hr.) สามารถเติมในสูตรและปั่นให้เข้ากับสูตรในช่วง cool-down ได้คะ โดยไม่ได้จำเป็นต้องรอให้สูตรเหลืออุณหภูมิต่ำกว่า 40องศาเสมอคะ หากสูตรใช้ความร้อนสูงในการผสม เมื่อเข้ากันดีแล้ว ให้ปิดความร้อน ในช่วงที่กำลังกวนให้เย็น รอที่ประมาณ 60องศา ก็สามารถเติมและปั่นให้เข้ากันได้คะ

ขอบคุณครับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง