ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

วิธีการผสมครีม DMAE skin Tightening Gel

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

วิธีการผสมครีม DMAE skin Tightening Gel

โพสต์โดย keerati_ch » พุธ ต.ค. 10, 2018 2:09 pm

ตามสูตรของ myskinrecipes ใน youtube คลิปสอนทำ DMAE skin tightening gel เราสามารถ เติมน้ำหอม Butter Milk Flavor ลงไปในครีมได้มั้ยคะ
keerati_ch

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิธีการผสมครีม DMAE skin Tightening Gel

โพสต์โดย beautyxguide » เสาร์ ต.ค. 13, 2018 12:12 am

สามารถเติม Butter Milk Flavor ลงในสูตรได้ครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: keerati_chstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง

Re: วิธีการผสมครีม DMAE skin Tightening Gel

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 16, 2018 2:48 am

สวัสดีคะ

ทีมงานขอบคุณ คุณ beautyxguide คะ
ในกรณีที่ท่านสมาชิกต้องการเติมกลิ่นให้กับสูตร แนะนำการใช้น้ำหอม แทน Flavor เนื่องจากน้ำหอมจะให้กลิ่นที่ชัดเจนกว่าคะ โดย Flavor จะเหมาะกับการใช้ในสูตรที่สัมผัสกับปาก เช่นลิป มากกว่าคะ อย่างไรก็ตาม การเติม Flavor ลงในสูตรดังกล่าวก็สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง