ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูส่วนผสมให้หน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูส่วนผสมให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย teetree_herb » เสาร์ ต.ค. 06, 2018 3:17 pm

อยากทำเซรั่มลดผมร่วง ปลูกผม ลดรังแค อยากได้แบบทาแล้วรู้สึกไม่เหนียวเหนอะหนะ ผมไม่มัน
สภาพหนังศรีษะ : ผมมันเล็กน้อย มีรังแค ผมร่วง ผมบาง

อยากได้เซรั่มที่สามารถขจัดรังแค ลดผมร่วง ปลูกผมให้ขึ้นใหม่เยอะๆ พร้อมกับบำรุงเส้นผมและหนังศรีษะให้แข็งแรง
ขอคำแนะนำ staff ด้วยค่ะ สูตรคร่าวๆดังนี้ค่ะ ปรับลดหรือเพิ่มตัวไหน เพื่อปลูกผมได้อย่างมีประสิทธิภาพคะ :D :D

Sandal Pentanol (Sandalore) 5%
Slim-Coffee™ (สลายเซลลูไลท์, รอยคล้ำรอบดวงตา, ผมร่วง) 5%
Zinc PCA 1%
Safe-B3 2%
Biotin Express™ 1%
.Phenoxyethanol 1%
Dimethicone 1Secs 20%
Flora Solve Clear 2%
น้ำหอม 1%
น้ำกลั่นเติมจนครบ

ขั้นตอนการผสม : ผสม 1,2,3,4,5,6 ลงในน้ำกลั่น , ผสม 7,8 เข้าด้วยกัน เมื่อเข้ากันดีแล้ว เติมลงในส่วนแรก หากพบว่าเกิดความขุ่น กรุณาปรับเพิ่มการใช้ Flora Solve Clear ให้มากยิ่งขึ้น
teetree_herb

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูส่วนผสมให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย teetree_herb » อังคาร ต.ค. 23, 2018 12:50 pm

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ Staff จะสั่งส่วนผสมละจ้า

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 4:02 pm

สวัสดีคะ

สูตรนี้ ทีมงานเรียนแนะนำเลือกใช้ Light Lotion Maker ในการประสาน เพื่อให้เป็นเนื้อสเปรย์ หรือเนื้อเหลวที่สามารถฉีดผ่านหัวสเปรย์ ได้คะ

ทีมงานปรับแต่งสูตรให้เป็นดังนี้คะ

Sandal Pentanol (Sandalore) 5%
Slim-Coffee™ (สลายเซลลูไลท์, รอยคล้ำรอบดวงตา, ผมร่วง) 5%
Zinc PCA 1%
Safe-B3 2%
Biotin Express™ 1%
Dimethicone 1Secs 5%
น้ำหอม 1%
Light Lotion Maker Light Lotion Maker 2.5%
น้ำกลั่นเติมจนครบ

สูตรจะเป็นของเหลวสีขาวขุ่น สามารถสเปรย์ ได้ คะ

กรุณาตรวจสอบขั้นตอนการผสมจากรายละเอียดผลิตภัณฑ์ Light Lotion Maker คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย teetree_herb » อังคาร พ.ย. 20, 2018 9:25 am

ขอบพระคุณมากๆนะคะ ^^

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง