ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามค่ะ สูตรน้ำมันนวดตัวสำหรับทำสปา เน้นผิวขาว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามค่ะ สูตรน้ำมันนวดตัวสำหรับทำสปา เน้นผิวขาว

โพสต์โดย thelittledraco » พฤหัสฯ. ต.ค. 04, 2018 6:16 pm

อยากได้สูตรน้ำมันนวดตัวสำหรับทำสปา เน้นผิวขาว กระจ่างใส ลดริ้วรอย ไม่เหนอะหนะค่ะ
สภาพผิวคนที่จะใช้สูตร ผิวกายมัน คล้ำเสียสะสม ผู้ชาย ไม่แพ้ง่ายค่ะ
ใช้สูตรตามนี้ได้ไหมคะ หรือควรเพิ่ม/ลดตรงไหน รบกวนแนะนำทีนะคะ

MSH White 6%
Sym White 0.5%
retinol palmitate 1%
Alaria Esculenta Extract 1%
ODA 3%
Squalane 10%
Safflower Oil 10%
Phospholipid 3%
Tea Tree Oil 1%
Rose Hip Oil 10%
Protec OX 0.1%
Protec UV 0.1%
lipid soft lite ครบ100%

ต้องเพิ่มสารตัวไหนเพื่อให้ได้เนื้อสูตรและคุณสมบัติตามที่คาดหวังจากสูตรไว้ รบกวนทีมงานแนะนำทีนะคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามค่ะ สูตรน้ำมันนวดตัวสำหรับทำสปา เน้นผิวขาว

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 15, 2018 7:42 pm

สวัสดีคะ

Protec OX กรุณาลดอัตราการใช้ลงเหลือ 0.01-0.03% เพียงพอแล้วคะ
Protec UV กรุณาลดอัตราการใช้ลงเหลือ 0.01-0.03% เพียงพอแล้วคะ

Phospholipid ไม่ได้สามารถละลายในน้ำมันจนใสได้คะ กรุณาตัดออกจากสูตรคะ

เนื่องจากสูตรมีการเลือกใช้น้ำมันหลากหลายชนิด เรียนแนะนำให้ทดลองทำการผสม หากพบว่ามีการแยกชั้น อาจจะต้องใช้ตัวช่วยประสานเช่น Oil Blender 1-2% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง