ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรนี้ผสมได้ไม่ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

โพสต์โดย patarapolchuon » ศุกร์ ก.ย. 28, 2018 10:33 am

Copper Peptide (GHK-Cu) 3%
Repair Activator™ 10%
Pep®-Coll (Palmitoyl Tripeptide-5) 5%
Acetyl Hexapeptide-8 (Argireline) 10%
Pal-GHK, Pal-GQPR (Matrixyl 3000) 5%
Hyaluronic Acid (Small Molecule) 0.5%
Hyaluronic Acid (Small Molecule) 0.5%
Phenoxyethanol 0.5%
distilled water 65.6
patarapolchuon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรนี้ผสมได้ไม่ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 29, 2018 2:21 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

ทีมงานไม่สามารถให้ความเห็นเกี่ยวกับความเหมาะสมของสูตรได้ เนื่องจากทางท่านสมาชิกไม่ได้แจ้งลักษณะผิวของผู้ใช้ และลักษณะสูตรที่ต้องการ คะ

แต่สูตรตามที่แจ้งสามารถผสมได้ โดยเนื้อสูตรจะเป็นเจลเหลวคะ (เข้าใจว่า Hyaluronic Acid (Small Molecule) ตัวนึง น่าจะเป็น Standard หรือ Large Molecule คะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย patarapolchuon » เสาร์ ก.ย. 29, 2018 5:18 pm

เป็น Hyaluronic Acid (Small Molecule) 0.5%
Hyaluronic Acid (Large Molecule) 0.5%
P ผสมร่วมกันครับ
patarapolchuon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 05, 2018 9:23 pm

สวัสดีคะ

สำหรับสูตรลักษณะนี้ อาจจะรู้สึกดูดซึมเข้าสู่ผิวไม่ดี ด้วยลักษณะตามธรรมชาติของ Hyaluronic Acid ชนิดโมเลกุลใหญ่ ซึ่งท่านสมาชิกเลือกใช้เพื่อช่วยสร้างเนื้อเจลด้วย

ทีมงานแนะนำ ให้เติม Laurocapram 3% เพื่อช่วยนำพาส่วนผสมต่างๆดูดซึมเข้าสู่ผิวได้ดีขึ้นคะ

รายการอื่นๆในสูตรสามารถเข้ากันได้ไม่มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง