ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Xanthan gum+Satin cream maker

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Xanthan gum+Satin cream maker

โพสต์โดย mum141 » พุธ ก.ย. 26, 2018 12:59 pm

รบกวนสอบถามครับถ้าในสูตรมี Xanthan Gum+Satin Cream Maker เราต้องแยกน้ำส่วนนึงมาผสมทั้ง2ตัวนี้ก่อน
ใช่มั๊ยครับ ในสูตรใช้น้ำ 70% ครับ
ปล ในสูตรมี oil 10% ครับ
mum141

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Xanthan gum+Satin cream maker

โพสต์โดย touchzhakornxx » พฤหัสฯ. ก.ย. 27, 2018 11:52 pm

ผสม Satin Cream Maker ในส่วนของน้ำครับ และ ผสม Xanthan Gum ในส่วนของน้ำมันครับ

หลังจากนั้นปั่นส่วนน้ำและน้ำมันเข้าด้วยกันเลยครับ ** (เนื่องจากในสูตรมีน้ำมัน)

เราจึงต้องผสม Xanthan Gum ในส่วนของน้ำมันครับผม

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

Re: สอบถาม Xanthan gum+Satin cream maker

โพสต์โดย mum141 » ศุกร์ ก.ย. 28, 2018 10:21 am

ขอบคุณมากครับ
mum141

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 29, 2018 11:43 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำเพิ่มเติมคะ

สามารถทำได้หลากหลายวิธีคะ

ทั้ง Satin Cream Maker และ Xanthan Gum เอง สามารถละลายในน้ำได้ทั้งคู่

ซึ่งท่านสมาชิกก็สามารถนำมาละลายในน้ำก่อน ก็ได้คะ (ไม่ต้องแบ่งส่วนน้ำคะ ให้นำน้ำทั้งหมด มาใช้ ละลาย Satin Cream Maker และ Xanthan Gum ได้คะ)

ในกรณีที่นำ Xanthan Gum ไปกระจายตัวในน้ำมัน ก็สามารถทำได้เช่นกันคะ เพราะเมื่อนำน้ำมันมาผสมเข้ากับส่วนของน้ำ Xanthan Gum ก็จะละลายในน้ำไปด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง