ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การเติม Ume Extract ใน essence

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การเติม Ume Extract ใน essence

โพสต์โดย sutikarn.s » จันทร์ ก.ย. 24, 2018 5:12 pm

ขอสอบถามเรื่องความเข้ากันได้ของสารค่ะ
ต้องการเติม Ume Extract ประมาณ 2% ใน essence ที่มีส่วนประกอบตามข้างล่างนี้

Ingredients : Water, Glycerin, Niacinamide, Acetyl glucosamine, Butylene Glycol, aloe barbadensis leaf juice, Ethoxydiglycol, Phenoxyethanol, Triethylene Glycol, Imidazolidinyl Urea, Allantoin, Dipotassium Glycyrrhizate, Trehalose, Sodium Citrate, Caprylyl 2-Glyceryl Ascorbate, Centella Asiatica Extract, Sodium Hyaluronate, Citric Acid, Prunus Yedoensis Leaf Extract.

สภาพผิว แห้ง คล้ำ มีจุดด่างดำเล็กน้อยค่ะ มีรอยแดงตรงร่องจมูก
sutikarn.s

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การเติม Ume Extract ใน essence

โพสต์โดย perfect_fn » จันทร์ ก.ย. 24, 2018 7:50 pm

เรื่องของความเข้ากันสามารถใส่ได้นะคะ เพราะ Ume Extract ละลายในน้ำค่ะ ซึ่งในสูตรมีน้ำเป็นส่วนประกอบ
แต่ในเรื่องของประสิทธิภาพอาจจะต้องเช็คค่า pH ของสูตรอีกทีว่าอยู่ในช่วงที่เท่าไหร่ เพราะ Ume Extract ควรจะอยู่ในสูตรที่ pH ในช่วง 4.0-6.5
แต่โดยทั่วไปแล้วเราคิดว่าผลิตภัณฑ์บำรุงผิวต่างๆเค้าต้องออกแบบทำมาให้อยู่ในช่วงค่า pH ดังกล่าวอยุ่แล้วค่ะ
ดังนั้นจากความเห็นส่วนตัวคิดว่าสามารถเติมลงไปได้เลยค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: jing.jing.jgsutikarn.sstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
perfect_fn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 20 ครั้ง

Re: การเติม Ume Extract ใน essence

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 08, 2018 6:56 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานมาช่วยยืนยันว่าสามารถเติมได้คะ แต่ขอให้คนให้เพียงพอ เพื่อให้ส่วนผสมเข้ากับเนื้อสูตรได้สมบูรณ์คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง