ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับ Pure-Adenosine™ ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับ Pure-Adenosine™ ค่ะ

โพสต์โดย shoppingist » ศุกร์ ก.ย. 21, 2018 3:39 pm

สอบถามเกี่ยวกับ Pure-Adenosine™ ค่ะ ว่า

ถ้าใช้ Pure-Adenosine™ ในสูตร Toner ที่มี Pro Polymer เป็นตัวสร้างเนื้อเจลเพียง 0.2%
จะทำให้เกิดการตกตะกอนมั๊ยคะ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าคะ
shoppingist

Has thanked: 6 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Pure-Adenosine™ ค่ะ

โพสต์โดย shoppingist » ศุกร์ ก.ย. 21, 2018 3:44 pm

ถามเพิ่มอีกนิดค่ะว่า Encapsulated Retinol (65K.IU/g) สามารถใช้กลางวันด้วยได้ป่าวคะ
shoppingist

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Pure-Adenosine™ ค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 24, 2018 6:49 pm

สวัสดีคะ

ถ้าใช้ Pure-Adenosine™ ในสูตร Toner ที่มี Pro Polymer เป็นตัวสร้างเนื้อเจลเพียง 0.2%
จะทำให้เกิดการตกตะกอนมั๊ยคะ?

ทีมงานคิดว่าตกตะกอนได้คะ

ถามเพิ่มอีกนิดค่ะว่า Encapsulated Retinol (65K.IU/g) สามารถใช้กลางวันด้วยได้ป่าวคะ

สามารถทำได้ แต่ช่วงเวลาที่มาการใช้ Retinol บนผิว ไม่ว่าจะรูปแบบใด ควรจะมีการใช้ผลิตภัณฑ์กันแดด รวมถึงเลี่ยงการออกแดด เพื่อลดความเสี่ยงในการระคายเคืองผิวจาก Retinol คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย shoppingist » อังคาร ก.ย. 25, 2018 2:13 pm

ถ้างั้นควรใช้ Pro Polymer อย่างต่ำที่สุดกี่ % คะ Pure-Adenosine™ ถีงจะไม่ตกตะกอน

ขอบคุณค่ะ
shoppingist

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ย. 28, 2018 8:26 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานแนะนำทดสอบที่ 0.5% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง