ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มีสารสกัดจากรังไหมไหมคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

มีสารสกัดจากรังไหมไหมคะ

โพสต์โดย mink_1981 » พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2018 7:50 pm

อยากลองทำเป็น tester กับเนื้อว่านหางคะ
mink_1981

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: มีสารสกัดจากรังไหมไหมคะ

โพสต์โดย perfect_fn » จันทร์ ก.ย. 24, 2018 7:55 pm

จากที่ดูจะมีเป็นตัวนี้นะคะ
Hydrolyzed Silk Protein โปรตีนจากไหม (silkworm) อายุเฉลี่ยประมาณ 5ปี ผ่านกระบวนการ hydrolysis เพื่อให้สามารถดูดซึมเข้าผิว และเส้นผม ได้ดี เหมาะสำหรับใช้ในผลิตภัณฑ์บำรุงผิว (cream / lotion) หรือบำรุงเส้นผม (shampoo / conditioner / treatment)
โปรตีนของไหม ประกอบด้วย Amino acids ต่างๆจะนวนมาก จึงเหมาะสำหรับนำมาใช้บำรุงผิว หรือเส้นผม เพื่อทดแทน กรดอะมิโน ที่ขาดไป ได้เป็นอย่างดี

สามารถละลายในน้ำ ร่วมกับ สารสกัดจากว่านหางจระเข้ได้ค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffjing.jing.jg
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
perfect_fn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 20 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง