ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยแนะนำส่วนประกอบสำหรับคนเป็นสิวด้วยคับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยแนะนำส่วนประกอบสำหรับคนเป็นสิวด้วยคับ

โพสต์โดย anuruk182s » อังคาร ก.ย. 18, 2018 6:41 pm

สวัสดีคับ พอดีผมต้องการผลิตภัณทร์ หรือ ส่วนประกอบ สำหรับคนเปนสิวมากๆนะคับ แต่ผมเข้าไปดูมาแล้วเลือกไม่ถูกนะครับว่าอันไหนผสมกับอันไหนได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เพราะมีส่วนผสมเยอะ และ หลากหลายจริงๆ ผมจึงอยากขอคำแนะนำส่วนผสมให้หน่อยนะคับ สภาพใบหน้าของผม คือ เป็นสิวอุดตันเยอะมา สิวหัวดำ หน้ามันมากๆ ใบหน้าคล้ำดำ มีหลุมสิว ผิวหน้าไม่ค่อยเรียบเนียน ผมเรยต้องการผลิตภัณทร์ตามนี้นะคับ

1. toner BHA ที่สามารถ ทำความสะอาดฆ่าเชื้อ ผลัดเซลล์ผิวได้รวดเร็ว
ทำความสะอาดรูขุมขน ละลายสิวอุดตัน
2.เซรั่ม รักษาสิว ริ้วรอยแผลสิว หลุมสิว ลดความมันใบหน้า กระชับรูขุม
ขน ทำให้ผิวแข็งแรง หน้าใสเรียบเนียน

ก็ประมาณนี้นะครับ ส่วนจะแนะนำเพิ่มเติมจากนี้ได้หมดคับ ยังไงแนะนำด้วยนะคับผม ผมกลัวที่จะซื้อครีมตามท้องตลาดใช้แร้วจริงๆ :cry: :cry: :cry:
anuruk182s

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยแนะนำส่วนประกอบสำหรับคนเป็นสิวด้วยคับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 22, 2018 5:27 am

สวัสดีคะ

1. toner BHA ที่สามารถ ทำความสะอาดฆ่าเชื้อ ผลัดเซลล์ผิวได้รวดเร็ว
ทำความสะอาดรูขุมขน ละลายสิวอุดตัน

BHA Toner ท่านสมาชิกสามารถดูตัวอย่างสูตรได้จาก หน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ของ Complex Salicylic Acid ได้เลยคะ

2.เซรั่ม รักษาสิว ริ้วรอยแผลสิว หลุมสิว ลดความมันใบหน้า กระชับรูขุม
ขน ทำให้ผิวแข็งแรง หน้าใสเรียบเนียน

ทีมงานเรียนแนะนำส่วนผสมเหล่านี้ เพื่อช่วยปรับสมดุลความมันผิว รวมถึงจะช่วยลดโอกาสเกิดสิวอุดตันด้วยคะ

Zinc PCA, Safe-B3, L-Carnitine, Licorice Extract (Licochalcone A 1%) รวมถึงสามารถเลือกใช้ส่วนผสมอื่นๆได้ในหมวด ลดความมันผิว คะ

โดยท่านสมาชิกสามารถสร้างเนื้อเจลด้วย Pro Polymer คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง