ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการใช้สีในลิปสติกครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการใช้สีในลิปสติกครับ

โพสต์โดย sangboonmee99 » อังคาร ก.ย. 18, 2018 2:39 pm

1.มีข้อกำหนดมั้ยว่าใช้ได้ กี่% ดูได้จากที่ไหนครับ
2.สีรวมอยู่ในสูตรการผลิตหรือไม่ครับเช่นถ้าเพิ่ม%ของสีต้องไปลดปริมาณสารอื่นลง เพื่อให้ได้100
3.มีหลักการผสมสีมั้ยครับ :D
sangboonmee99

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการใช้สีในลิปสติกครับ

โพสต์โดย jing.jing.jg » พุธ ก.ย. 19, 2018 10:45 pm

หน้า shop ของสีแต่ละสีจะระบุ เปอร์เซ็นต์ที่แนะนำใช้ไว้นะคะ
สีจะรวมในสูตรคิดเป็น เปอร์เซ็นต์ด้วยค่ะ เช่น เบสลิป 90เปอร์เซ็นต์ สี10เปอร์เซ็นต์ค่ะ
วิธีผสมสีเราใช้หลักแม่สีในการผสมสีให้ได้สีที่ต้องการได้เลยนะคะ โดยไม่เกินเปอร์เซ็นต์ของแต่ละสีตามที่หน้าเว็บระบุค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
jing.jing.jg

Has thanked: 7 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 9 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง