ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

วิธีใช้อัลฟ่า อัลบูติน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

วิธีใช้อัลฟ่า อัลบูติน

โพสต์โดย titaree_pantai » อังคาร ก.ย. 18, 2018 1:44 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนสอบถามว่า อัลฟ่า อัลบูติน สามารถมาผสมกับครีมสกินแคร์ต่างๆเลยได้หรือไม่คะ
titaree_pantai

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิธีใช้อัลฟ่า อัลบูติน

โพสต์โดย jing.jing.jg » พุธ ก.ย. 19, 2018 10:47 pm

ผสมได้นะคะ เพราะครีม สกินแคร์ส่วนใหญ่ คาดว่าต้องมีน้ำเป็นส่วนประกอบ ซึ่ง อัลฟ่าอาบูตินจะละลายในน้ำ สามารถผสมได้ค่ะ เพื่อประสิทธิภาพสูงสุด ควรวัดค่า pH ของสูตรด้วยค่ะว่าอยู่ในช่วงการทำงานของ อัลฟ่าฯหรือไม่ค่ะ ถ้าไม่อยู่ในช่วงนั้น ก็ควรจะปรับให้ได้ค่า pH ที่เหมาะสมก่อนค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: titaree_pantaistaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
jing.jing.jg

Has thanked: 7 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 9 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง