ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรโฟมล้างจุดซ่อนเร้น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรโฟมล้างจุดซ่อนเร้น

โพสต์โดย ma.group.main » เสาร์ ก.ย. 15, 2018 10:32 pm

สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังทำสูตรโฟมล้างจุดซ่อนเร้น ที่ค่า ph อยู่ที่ 3.5-4.0 ไม่เกินนี้
จะเอามาผสมกับสารสกัดต่างๆ และใส่ขวดหัวปั๊มที่ช่วยสร้างโฟม

อยากได้โฟมนุ่มละมุน ล้างแล้วไม่แห้ง ให้ความรู้สึกลื่นนิดๆ แต่ไม่เหนอะหนะ และอ่อนโยนมากๆ
แนะนำเป็นตัวชะล้างตัวไหนบ้างคะ ขอวิธีการทำแบบละเอียด้วยค่ะ และอยากทราบเพิ่ม
ว่าเราจะปรับค่า ph โดยการใส่สารสกัดตัวไหนดีคะ และใส่ตอนไหนค่า

ขอบคุณมากค่ะ
ma.group.main

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรโฟมล้างจุดซ่อนเร้น

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2018 8:28 pm

สวัสดีคะ

แนะนำท่านสมาชิก ดูตัวอย่างสูตร ได้จาก Sulfate Free Shampoo Base คะ

โดยให้ใช้ AHA เบาๆ ปรับค่า pH ของสูตร ให้อยู่ในช่วง 3.5-4.0 ซึ่งเหมาะที่สุดกับจุดซ่อนเร้นของผู้หญิง

สำหรับสารสกัดต่างๆ จะใส่หรือไม่ ก็ได้ สามารถคาดหวังผลได้น้อย เนื่องจากถูกล้างออกจากผิวในไม่ช้าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง