ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

คำถามเกี่ยวกับสาร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

คำถามเกี่ยวกับสาร

โพสต์โดย batblast41 » ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 4:53 pm

Complex Salicylic Acid (Powder, Water-Soluble)

ตัวนี้ต้องอาศัยความเป็นกรดในการออกฤทธิ์หรือไม่ครับ?

Encapsulated Retinol (65K.IU/g)

สามารถคาดหวังผลได้เหมือนรูปแบบอื่นๆทั้งหมดเลยใช่ใหมครับ? เช่น ลดสิว ลดริ้วรอย กระตุ้นคอลลาเจ้น

Active resorcinol-S และ Willow Bark จะนำกลับมาขายใหมคับ?

จะมีการนำผงอาหารเสริมต่างๆมาจำหน่ายบ้างใหมครับ?
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: คำถามเกี่ยวกับสาร

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 16, 2018 9:23 am

สวัสดีคะ

Complex Salicylic Acid (Powder, Water-Soluble)

ตัวนี้ต้องอาศัยความเป็นกรดในการออกฤทธิ์หรือไม่ครับ?

BHA ทุกชนิด สามารถละลายสิวอุดตันได้ โดยไม่ต้องอยู่ในสภาพความเป็นเกรด คะ

Encapsulated Retinol (65K.IU/g)

สามารถคาดหวังผลได้เหมือนรูปแบบอื่นๆทั้งหมดเลยใช่ใหมครับ? เช่น ลดสิว ลดริ้วรอย กระตุ้นคอลลาเจ้น

หากหมายถึง Retinol ด้วยกัน ใช่คะ

แต่หากหมายถึง Vitamin A ในรูปอื่นๆ เช่น retinyl palmitate, Retinaldehyde จะหวังผลได้ต่างกัน เนื่องจาก Vitamin A ในแต่ละรูป จะถูกดูดซึมเข้าสู่ผิวได้แตกต่างกันคะ

Active resorcinol-S และ Willow Bark จะนำกลับมาขายใหมคับ?

สินค้ามีจำหน่ายตามปกติ แต่ไม่ได้จำหน่ายทางหน้าเวป เนื่องจากทางผู้ผลิตจะมีแผนหยุดผลิตสินค้าใน 12/2019 โดยหากท่านสมาชิก เคยมีประวัติการสั่งซื้อ สามารถสั่งซื้อทางลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com ได้ตามปกติ โดยบริษัทจะ stock สินค้าไว้จนถึง กลางปี 2020 คะ

จะมีการนำผงอาหารเสริมต่างๆมาจำหน่ายบ้างใหมครับ?

มีแผนในอนาคต แต่จะอยู่ในรูปแบบที่ควบคุมการจำหน่าย โดยผู้ซื้อจะต้องยื่นเอกสารรับรอง ว่าเป็นนิติบุคคล หรือบุคคลธรรมดา ที่มีความรู้ เพียงพอ ในการนำไปใช้อย่างถูกต้อง เพื่อป้องกันไม่ให้นำไปใช้ในทางที่ผิด ซึ่งในกรณีที่เป็นอาหารเสริม อาจส่งผลเสียต่อร่างกายได้ ซึ่งแตกต่างจาก เครื่องสำอางทาภายนอก ที่ในกรณีนำไปใช้ในทางที่ผิด ก็จะจำกัดความเสียหายอยู่เพียงแค่แพ้หรือระคายเคืองบนผิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง