ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ทำครีมทาหน้าแล้วเกิดปัญหาคับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ทำครีมทาหน้าแล้วเกิดปัญหาคับ

โพสต์โดย hugchiangmail88 » ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 1:05 am

ทำครีมทาหน้า ทำเสร็จลองเทส เนื้อครีมเหลวๆ และเวลาทาเหมือนเนื้อครีมไม่ซึมลักษณะเหนียวๆเหมือนกาวลาเท๊ก ทาวนไปมายิ่งเหนียว กว่าจะซึมนานมาก แลหน้าก็เนอะๆเหมือนเนื้อครีมไม่ซึมหรือผมทำแบบชุ่มชื้นเกินไปคับ
ลองดูตามภาพที่แนบมาให้คับ ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วยคับ
hugchiangmail88

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำครีมทาหน้าแล้วเกิดปัญหาคับ

โพสต์โดย hugchiangmail88 » ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 7:25 am

ขอโทษด้วยคับพอดีผมไม่สามารถอัปรูปได้คับ
hugchiangmail88

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ทำครีมทาหน้าแล้วเกิดปัญหาคับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » เสาร์ ก.ย. 15, 2018 4:22 pm

แนะนำให้แจ้งรายละเอียดสูตรทิ้งเอาไว้ครับ เพื่อให้ทางทีม Staff ได้ตจรวจสอบและแก้ไขครับผม
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 16, 2018 9:26 am

สวัสดีคะ

- ทีมงาน รวมถึง สมาชิกท่านอื่นๆ จะสามารถช่วยแนะนำแนวทางการปรับสูตร และแก้ไขให้ได้ หากมีข้อมูลสูตรและวิธีการผสม อย่างครบถ้วนคะ

- ทีมงานพยายามตรวจสอบประวัติการสั่งซื้อ เพื่อดูว่า ท่านสมาชิก น่าจะใช้ส่วนผสมใดบ้างนำมาผสมในสูตร แต่ไม่พบประวัติการสั่งซื้อ หากสั่งซื้อในชื่อuser อื่น สามารถแจ้งเลขที่คำสั่งซื้อ เพื่อให้ทีมงานช่วยแนะนำวิธีการผสม จากส่วนผสมที่เลือกซื้อไป ได้คะ

- หากท่านสมาชิกซื้อส่วนผสมจากผู้ผลิตหรือผู้จำหน่ายอื่น เรียนแนะนำ สอบถามโดยตรงกับทางผู้ผลิตหรือผู้จำหน่ายอื่น เพื่อให้ได้คำแนะนำที่ถูกต้องที่สุด สำหรับแนวทางในการใช้ส่วนผสมดังกล่าว ซึ่งทีมงานจะมีข้อมูลที่จำกัดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง