ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการใช้Last fix ร่วมกับ Musk

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการใช้Last fix ร่วมกับ Musk

โพสต์โดย yui_fn475 » พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2018 9:47 am

สอบถามการใช้Last Fix ร่วมกับ Musk ค่ะ
เราต้องละลายLast Fix ทิ้งไว้ให้เย็นก่อนที่จะเอามาผสมกับMuskและแอลกอฮอใช่มั้ยคะ แล้วLast Fix สามารถละลายทิ้งไว้ใช้งานครั้งต่อไปได้มั้ยหรือต้องทำครั้งต่อครั้งคะ
yui_fn475

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้Last fix ร่วมกับ Musk

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 15, 2018 5:38 pm

สวัสดีคะ

ไม่จำเป็นต้องทิ้งไว้ให้เย็นคะ เมื่อผสมแล้วกำลังอุ่นๆ ก็ผสมเข้ากับ Musk รวมถึง องค์ประกอบอื่นๆ ได้เลยคะ

สามารถละลายทิ้งไว้ได้เลยคะ แต่หากนำไปเก็บในที่เย็น อาจจะเกิดตะกอนขึ้นมา ก่อนนำมาใช้ เพียงแค่ให้นำไปอุ่นเล็กน้อย คนให้ละลายใส แล้วจึงใช้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามการใช้Last fix ร่วมกับ Musk

โพสต์โดย yui_fn475 » อาทิตย์ ก.ย. 16, 2018 6:01 pm

ขอบคุณค่ะ
yui_fn475

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม