ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Oil in water อยากให้ยังเหลวอยู่ มีลักษณะเหมือนน้ำตบ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Oil in water อยากให้ยังเหลวอยู่ มีลักษณะเหมือนน้ำตบ

โพสต์โดย insawang.ch » พุธ ก.ย. 12, 2018 10:18 pm

รบกวนแนะนำตัวที่ช่วยให้น้ำมันผสมในน้ำหน่อยครับ เช่น

ส่วนของน้ำประมาณ 80%
ส่วนของมิเนอรอลออย 10%

ลักษณะคืออยากให้ยังเหลวอยู่ มีลักษณะเหมือนน้ำตบ เอสเคทู หรือสเปรได้เหมือนบอดี้มิสอะครับ
รบกวนแนะนำตัวผสานน้ำ+น้ำมัน ราคาไม่สูง วิธีผสมไม่ซับซ้อนครับ

สามารถใส่ Sym White 0.5 ร่วมด้วยได้ไหมครับ
วิตามิน B3 กี่เปอเซนครับ
ถ้าใส่ โซเดียมแลคเตท กับ โซเดียมแลคเตทพลัส ตัวไหนดีกว่ากันและควรใส่กี่เปอเซ็นครับ

จำเป็นต้องใส่ตัวนำพาสารหรือไม่ครับ

สามารถใส่ เอนไซม์มะละกอ ร่วมด้วย ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Oil in water อยากให้ยังเหลวอยู่ มีลักษณะเหมือนน้ำตบ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 16, 2018 2:50 pm

สวัสดีคะ

แนะนำ Light Lotion Maker ทำหน้าที่ประสานคะ

การใส่ Sym-White และ Vitamin B3 สามารถทำได้ โดยให้ปั่นเข้ากับสูตรในขั้นตอนท้ายได้เลยคะ

แต่การใช้ Sodium Lactate หรือ Sodium Lactate Plus เนื่องจากตัวสารเอง มีลักษณะค่อนข้างหนืด อาจจะมีผลต่อการสเปรย์ หากใช้ ก็อาจจะใช้ได้ในสัดส่วนที่ต่ำมากคะ

จำเป็นต้องใส่ตัวนำพาสารหรือไม่ครับ

ตรงนี้ขึ้นอยู่กับท่านสมาชิกคะ ตัวสูตรเอง ก็สามารถดูดซึมเข้าสู่ผิวได้แล้วคะ แต่หากใส่สารนำพา ก็จะสามารถดูดซึมได้มากขึ้นคะ

สามารถใส่ เอนไซม์มะละกอ ร่วมด้วย ได้ไหมครับ

ไม่เหมาะคะ สาเหตุเนื่องจาก Papaya Enzyme มีปัญหาด้านความเสถียร หากละลายอยู่ในน้ำ โดยประสิทธิภาพจะหมดไปเมื่ออยู่ในน้ำนานๆ จึงเหมาะกับสูตรที่อยู่ในรูปผง มากกว่าคะ เมื่อสัมผัสกับน้ำและนำมาสัมผัสกับผิวเลย จะทำหน้าที่ได้เต็มประสิทธิภาพคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง