วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

อยากทราบอัตราส่วนที่จะทำครีมทาหน้าได้

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

อยากทราบอัตราส่วนที่จะทำครีมทาหน้าได้

โพสต์โดย nongnamo2207 » พุธ ก.ย. 12, 2018 2:47 pm

ส่วนผสมมีคือ
Mineral,vittamin C, vittamin B,aloe vera,Cucumber seed oil,Grape Seed Oil, allantion
อยากทราบอัตรส่วนผสมต้องใช้เท่าไหร่ และใช้อะไรเป็นตัวผสาน ในอัตราการทำ 1 กิโลค่ะ
(มือใหม่อยากทำครีมค่ะ) ขอบคุนค่ะ
nongnamo2207

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบอัตราส่วนที่จะทำครีมทาหน้าได้

โพสต์โดย jing.jing.jg » พุธ ก.ย. 19, 2018 10:58 pm

เหมือนจะบอกส่วนผสมไม่หมดนะคะ เพราะ
1. ไม่มีน้ำเป็นส่วนประกอบที่ใช้ละลายส่วนผสม
2. ไม่มีตัวประสานน้ำ-น้ำมัน (ตัวสร้างครีม)
3. ไม่มีสารกันเสีย
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
jing.jing.jg

Has thanked: 7 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 9 ครั้ง

Re: อยากทราบอัตราส่วนที่จะทำครีมทาหน้าได้

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2018 8:14 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิก ศึกษาพื้นฐานการผสม ที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์