ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามส่วนผสมกลุ่ม ester ที่สามารถละลายน้ำได้ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามส่วนผสมกลุ่ม ester ที่สามารถละลายน้ำได้ครับ

โพสต์โดย kphphph » จันทร์ ก.ย. 10, 2018 10:53 pm

รบกวนสอบถามครับ
1 ส่วนผสมกลุ่ม ester เพิ่มความนุ่มลื่นแก่ผิว ให้ความรู้สึกผิว (skin-feel) ที่ดีขึ้น โดยไม่ทำให้เกิดความเหนียวเหนอะหนะผิว ที่สามรถละลายน้ำได้ไม่ทราบว่ามีไหมครับ เห็นมีแต่กลุ่มLipidSoftที่ละลายในน้ำมัน

2 Methyl Gluceth-20 ตัวนี้สามารถให้สัมผัสที่นุ่มลื่นแก่ผิว ให้ความรู้สึกผิว (skin-feel) ที่ดีขึ้น โดยไม่ทำให้เกิดความเหนียวเหนอะหนะผิวได้ไหมครับ
kphphph

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามส่วนผสมกลุ่ม ester ที่สามารถละลายน้ำได้ครับ

โพสต์โดย kphphph » อังคาร ก.ย. 11, 2018 2:12 pm

คือผมอยากได้เอ้สเซ้นที่มีสัมผัสนุ่มลื่น แบบ silky feeling ไม่ทราบว่า Methyl Gluceth-20 จะให้สัมผัสแบบนั้นได้ไหมครับ
kphphph

Re: รบกวนสอบถามส่วนผสมกลุ่ม ester ที่สามารถละลายน้ำได้ครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 12:02 am

สวัสดีคะ

แนะนำ WaterSoft™ คะ

Methyl Gluceth-20 ก็สามารถทำได้ แต่ ด้วยความต้องการของท่านสมาชิกคือ "สัมผัสที่นุ่มลื่นแก่ผิว" WaterSoft™ จะเป็นตัวเลือกที่เหมาะที่สุดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kphphph » อังคาร ก.ย. 18, 2018 11:02 pm

ขอบคุณครับ
kphphph

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง