ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ส่วนผสมที่สามารถเคลมว่าเป็น organic ได้

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ส่วนผสมที่สามารถเคลมว่าเป็น organic ได้

โพสต์โดย apps17025 » จันทร์ ก.ย. 10, 2018 10:34 am

รบกวนสอบถามครับ พอดีกำลังทำโปรเจค organic skin care

Thyme Care
NaturePreserve
Calendula Extract (water soluble)

สามารถเคลมว่าเป็น organic (Certified) ได้หรือไม่ครับ หรือว่า เคลมได้ว่าเป็น ส่วนผสมจากธรรมชาติ Natural เฉยๆ

ละสารสกัด Calendula Extract (water soluble) สกัดด้วย solvent ชนิดไหนครับ

ขอบคุณครับ
apps17025

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ส่วนผสมที่สามารถเคลมว่าเป็น organic ได้

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2018 11:45 pm

สวัสดีคะ

เฉพาะส่วนผสมที่มีคำว่า "Organic" ตามหลัง จึงจะสามารถนำไปใช้ เคลม ว่าเป็น Certified Organic ได้คะ

สำหรับสูตร

หากจะสามารถเคลมว่าเป็น Organic ได้ ส่วนผสมจะต้องเป็นธรรมชาติทุกรายการ (100%) ในสูตร
หากจะสามาถเคลมว่าเป็น Natural ได้ ส่วนผสมจะต้องเป็นธรรมชาติมากกว่า 70% ของสูตร คะ

ละสารสกัด Calendula Extract (water soluble) สกัดด้วย solvent ชนิดไหนครับ

Propylene Glycol คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง