ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ต้องการสั่งวัตถุดิบ รบกวนช่วยตรวจสอบสัดส่วนสตรุหน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ต้องการสั่งวัตถุดิบ รบกวนช่วยตรวจสอบสัดส่วนสตรุหน่อยครับ

โพสต์โดย target.hse.tech3 » ศุกร์ ก.ย. 07, 2018 9:06 pm

สวัสดีครับ
ผมได้อ่านบทความของทางร้านแล้ว เลยสนใจอยากลองทำโลชั่น น้ำหอม
อยากทราบว่า ส่วนผสมด้านล่างนี้ถูกต้องมั้ยครับ ในการทำโลชั่นน้ำหอม หรือต้องเพิ่มเติมสารตัวไหนอีกบ้างครับ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะได้สั่งวัตถุดิบจากทางร้าน

beta glucan (ให้ความชุ่มชื้น ให้ผิวแข็งแรง) 5 %
Fractionated Coconut Oil 5 %
Avocado Oil (Refined) 3 %
หัวน้ำหอม 10 %
Last Fix โลชั่น ไม่ควรใช้เกิน 5% 3 %
Light Cream Maker ตัวประสานน้ำกับนนำมัน 1 %
Phenoxyethanol สารกันบูด 1 %
น้ำ 77 %

ขอบคูณครับ
target.hse.tech3

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการสั่งวัตถุดิบ รบกวนช่วยตรวจสอบสัดส่วนสตรุหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 09, 2018 2:57 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ แต่อาจจะต้องเพิ่มอัตราการใช้ Light Cream Maker อีกเล็กน้อย แนะนำที่ 1.2-1.3% คะ สาเหตุเนื่องจากสัดส่วนของน้ำมันค่อนข้างเยอะ การเพิ่มอัตราการใช้นี้ เพื่อป้องกันการแยกชั้นของน้ำ-น้ำมัน ในระยะยาวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง