ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการทำเซรั่ม(ใส) บำรุงผิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการทำเซรั่ม(ใส) บำรุงผิว

โพสต์โดย exherbthai » อังคาร ก.ย. 04, 2018 11:20 am

สวัสดีค่ะ

เรียนสอบถามเรื่องเซรั่ม บำรุงผิวค่ะ
อยากได้เป็นเซรั่มเนื้อใสค่ะ
ที่ลองคิดไว้ ในสูตรจะใช้ Pro Polymer™ เป็น thickener ค่ะ
และในสูตรจะมีส่วนที่เป็นน้ำมัน/ซิลิโคนด้วย ดังนี้ค่ะ
1. Vitamin E 0.3%
2. Cyclomethicone / Cyclopentasiloxane (Low-Odor) 0.5%
3. Jojoba Oil 1%

และใช้ SiliSolve Plus™ เป็น Emulsifier
ไม่ทราบว่าจะได้เนื้อเป็นเซรั่มใสไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)
exherbthai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการทำเซรั่ม(ใส) บำรุงผิว

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 09, 2018 12:45 am

สวัสดีคะ

เนื้อเซรั่มใส ท่านสมาชิกจะต้องเลือกว่า สูตรจะมีเพียงน้ำเท่านั้น หรือมีเพียงน้ำมันเท่านั้น หรือมีเพียงซิลิโคน เท่านั้นคะ จะไม่สามารถผสมของเหลวที่แตกต่างกัน เข้ากันได้ เนื่องจากหากผสมเข้ากัน และทำการประสาน สูตรจะกลายเป็นสีขาว หรืออย่างน้อยสุด สีจะขุ่น คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง