ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serumตัวนี้ใช้ยังไง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serumตัวนี้ใช้ยังไง

โพสต์โดย nid.544595 » อังคาร ก.ย. 04, 2018 7:06 am

Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum คือถ้าซื้อมาแล้วต้องนำมาผสมอีกที หรือสามารถทาได้เลย
ขอสอบถามดังนี้ค่ะ
1.ตัวนี้มีค่าPH3ในขณะที่มีข้อกำหนดที่ให้ใช้PH3.5ขึ้นไป จึงมองว่ามันน่าจะซื้อมาสำหรับเพื่อผสมสารตัวอื่นด้วย ใช่มั๊ยคะ
2.ถ้าต้องผสมเพิ่ม ช่วยแนะนำสารที่ต้องเพิ่มด้วยค่ะ
nid.544595

Has thanked: 59 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 12 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serumตัวนี้ใช้ย

โพสต์โดย k.ramnee » อังคาร ก.ย. 04, 2018 5:01 pm

ขอตอบแทนนะคะ ไม่ต้องผสมก็ได้ค่ะ เราซื้อมาก็ใช้เลยไม่ได้ผสมอะไร ถ้าผิวไม่ได้บอบบางมากก็ไม่ต้องห่วงเรื่อง pH ค่ะ แต่ยังไงก็แนะนำให้ลองทดสอบการแพ้ก่อนนะคะ ถ้าไม่เคยใช้กรดเลยก็อาจจะเบิร์นได้ค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nid.544595staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
k.ramnee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง

Re: Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serumตัวนี้ใช้ย

โพสต์โดย kzyanisara » อังคาร ม.ค. 29, 2019 5:08 am

ใช้ ได้ทั้ง กลางวัน และ กลางคืนเลยไหมคะ หรือ ว่าใช้ แค่เวลา กลางคืน ก่อนนอน ขอบคุณค่ะ
kzyanisara

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย fluffy_dd » อังคาร ม.ค. 29, 2019 9:45 am

ใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืนเลยค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nid.544595staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fluffy_dd

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 60 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง