ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรสเปรย์น้ำแร่สำหรับผิวแห้งค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรสเปรย์น้ำแร่สำหรับผิวแห้งค่ะ

โพสต์โดย k.ramnee » จันทร์ ก.ย. 03, 2018 12:00 pm

รบกวนทางสตาฟช่วยดูสูตรหน่อยค่ะว่าเข้ากันได้ไหม สภาพผิวแห้ง กะจะเอาไว้สเปรย์เติมความชุ่มชื้นระหว่างวัน หรือเป็นน้ำตบ/โทนเนอร์ก่อนลงครีมค่ะ

เบสเป็นน้ำกุหลาบกับน้ำลาเวนเดอร์ ผสมกับ

Double Hyaluron Liquid 4%
Safe-B3 4%
GlucoBright™ 4%
Snail Secretion 3%
Mineral Ready™ (Mn+Zn+Cu) 1%

คำถามเพิ่มเติมคือทั้งหมดนี้สามารถใช้พิเทร่าหรือ Witch Hazel เป็นเบสได้ด้วยไหมคะ

แล้วก็ขอสอบถามเกี่ยวกับบรรจุภัณฑ์ที่ขายในเว็บค่ะ พอดีว่าจะสั่งขวดสเปรย์ แต่จากที่เคยสั่งมา เข้าใจว่าหัวสเปรย์น่าจะใส่กับขวดที่ใส่ผลิตภัณฑ์มาได้เลย เลยอยากทราบว่าจะสั่งแค่หัวสเปรย์ได้มั้ย เพราะไม่อยากให้มีขยะเป็นขวดเพิ่มมาอีกน่ะค่ะ
k.ramnee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรสเปรย์น้ำแร่สำหรับผิวแห้งค่ะ

โพสต์โดย k.ramnee » จันทร์ ก.ย. 03, 2018 1:50 pm

ลืมบอกไปค่ะว่าอยากให้ช่วย soothe ผิว แล้วก็ลดการระคายเคืองจากแดด อากาศร้อน มลภาวะด้วย พอดีว่าชอบอาบแดด เดินตากแดดค่ะ ควรเติมสารอื่นพวก Calendula Extract หรือ Bisabolol ไหมคะ หรือแค่น้ำกุหลาบก็ช่วยเรื่องนี้ได้แล้ว
k.ramnee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง

Re: สูตรสเปรย์น้ำแร่สำหรับผิวแห้งค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 09, 2018 12:15 am

สวัสดีคะ

เบสเป็นน้ำกุหลาบกับน้ำลาเวนเดอร์ ผสมกับ

Double Hyaluron Liquid 4%
Safe-B3 4%
GlucoBright™ 4%
Snail Secretion 3%
Mineral Ready™ (Mn+Zn+Cu) 1%

สูตรสามารถผสมได้คะ

คำถามเพิ่มเติมคือทั้งหมดนี้สามารถใช้พิเทร่าหรือ Witch Hazel เป็นเบสได้ด้วยไหมคะ

สามารถทำได้เช่นกันคะ

แล้วก็ขอสอบถามเกี่ยวกับบรรจุภัณฑ์ที่ขายในเว็บค่ะ พอดีว่าจะสั่งขวดสเปรย์ แต่จากที่เคยสั่งมา เข้าใจว่าหัวสเปรย์น่าจะใส่กับขวดที่ใส่ผลิตภัณฑ์มาได้เลย เลยอยากทราบว่าจะสั่งแค่หัวสเปรย์ได้มั้ย เพราะไม่อยากให้มีขยะเป็นขวดเพิ่มมาอีกน่ะค่ะ

ขวดผลิตภัณฑ์ไม่มีลักษณะเป็นขวดสเปรย์คะ หากท่านสมาชิกต้องการขวดสเปรย์ จะต้องซื้อขวดสเปรย์โดยเฉพาะคะ

ลืมบอกไปค่ะว่าอยากให้ช่วย soothe ผิว แล้วก็ลดการระคายเคืองจากแดด อากาศร้อน มลภาวะด้วย พอดีว่าชอบอาบแดด เดินตากแดดค่ะ ควรเติมสารอื่นพวก Calendula Extract หรือ Bisabolol ไหมคะ หรือแค่น้ำกุหลาบก็ช่วยเรื่องนี้ได้แล้ว

การเคลมของน้ำกุหลาบ ที่ช่วยด้านต่างๆของผิว เป็นการเคลมที่ยังไม่มีผลการวิจัยรับรอง ความเห็นส่วนตัวของทีมงานคิดว่า น้ำกุหลาบ สามารถให้ผลได้เพียง เรื่องกลิ่นหอมทำให้ผลิตภัณฑ์หน้าใช้ แต่การบำรุงผิวใดๆ ยังไม่มีผลการวิจัยทดลอง ที่เป็นอิสระเพียงพอ รับรอง คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง