ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

กันแดด physical Sunsreen

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

กันแดด physical Sunsreen

โพสต์โดย ellysmile673 » เสาร์ ก.ย. 01, 2018 2:50 pm

อยากทราบว่าสูตรกันแดด physical Sunsreen ปรับเป็นแบบทาตัวและเพิ่มแป้งเพิ่มสีได้ไหมคะ แล้วปริมาณที่เพิ่มเท่าไหร่
ต้องการแบบทาแล้วขาวเล้วแล้วสีกันแดดเป็นสีชมพูเนื้อออกครีมๆหน่อยค่ะ
ellysmile673

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: กันแดด physical Sunsreen

โพสต์โดย k.nannapass » เสาร์ ก.ย. 01, 2018 11:29 pm

ขออนุญาตตอบนะคะ

ผสมเป็นเนื้อกันแดดเสร็จแล้วค่อยเติมผงสีเข้าไปปรับแต่งสีก็ได้ค่ะ
ปริมาณก็แล้วแต่สีที่ต้องการเลยค่ะ

ส่วนสี ชมพูออกครีมๆ เติมเป็นสี Beige Iron Oxides EasyMix แล้วเติมผงสีแดงเข้าไปอีกนิดหน่อยก็ได้ค่ะ
ค่อยๆเติมผงสีทีละนิด แล้วดูว่าเราต้องการสีแบบไหนค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nid.544595staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
k.nannapass

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

Re: กันแดด physical Sunsreen

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 08, 2018 11:57 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิกเพิ่มเติมคะ

สำหรับสีชมพู จะเกิดจากการใช้ สี แดง ( เช่น Red Iron Oxides EasyMix) + สีขาว ( White Iron Oxides EasyMix) คะ การปรับเข้าเป็นสีเนื้อ สามารถใช้ Beige Iron Oxides EasyMix ตามคำแนะนำของคุณ k.nannapass ได้คะ

ทีมงานขอบพระคุณคุณ k.nannapass คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง