ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสินค่าที่ยกเลิกจำหน่าย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสินค่าที่ยกเลิกจำหน่าย

โพสต์โดย endorphinism » ศุกร์ ส.ค. 31, 2018 5:15 pm

อยากสอบถามว่าสินค้าดังต่อไปนี้เลิกจำหน่ายใช่หรือไม่

1. Phyto Glycyrrhetinic Acid
2. Atopic-Telmesteine

ถ้าเลิกจำหน่ายอยากสอบถามว่าสามารถหาซื้อแบบปลีกได้ที่ไหนหรือไม่ เนื่องจากใช้ส่วนผสมสองตัวนี้เป็นหลักในการทำครีม
endorphinism

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสินค่าที่ยกเลิกจำหน่าย

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 31, 2018 5:44 pm

สวัสดีคะ

สินค้าจะยังมีจำหน่ายปลีกตามปกติ ไปจนถึง ปลายปี 2019 คะ โดย lot สุดท้ายที่ทางผู้ผลิตจะผลิต จะเป็นช่วงปลายปี 2019 หลังจากนั้นบริษัทอาจจะมี stock เหลือจำหน่ายอีกประมาณ 3-6เดือน ซึ่งสินค้าจะไม่มีจำหน่ายหลังจากช่วงประมาณ เดือน 3-6 ปี 2020 คะ

วิธีการสั่งซื้อ กรุณาทำรายการสั่งซื้อรายการอื่นๆตามปกติ จากนั้น email แจ้งทางลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com ให้เพิ่มเติมรายการดังกล่าวในรายการสั่งซื้อให้คะ

ทั้งนี้ สำหรับท่านสมาชิกที่สั่งซื้อได้ จะต้องมีประวัติการสั่งซื้อกับทางบริษัทเท่านั้นคะ หากเป็นผู้ซื้อใหม่ จะเรียนแนะนำให้เลือกใช้เป็นส่วนผสมอื่นๆ ที่ยังไม่มีกำหนดการยกเลิกการผลิตในอนาคตคะ

ขออภัยท่านสมาชิกในความไม่สะดวกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสินค่าที่ยกเลิกจำหน่าย

โพสต์โดย endorphinism » จันทร์ ต.ค. 22, 2018 9:15 am

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

ตอนนี้เห็นว่ามีส่วนผสม Glycyrrhetinic Acid ตัวใหม่เข้ามาจำหน่ายแทนตัวเดิม แต่ตัวใหม่นี้ต้องทำละลายด้วย Glycol ใดใดก่อน จึงอยากให้ staff แนะนำส่วนผสมที่สามารถใช้แทนตัวนี้ให้หน่อยครับ อยากได้คุณสมบัติที่เหมือนหรือใกล้เคียงกันและสามารถละลายได้ในน้ำหรือน้ำมันครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 25, 2018 10:26 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกพอจะสะดวกให้ข้อมูลสูตรไหมคะ โดยปกติแล้ว Glycyrrhetinic Acid สามารถเข้าง่ายกับแทบทุกสูตรที่เป็นเนื้อครีมคะ หากสูตรไม่มี Glycol ใดๆเลย (สารกันเสียบางชนิด เช่น Mild Preserved Eco ก็สามารถช่วยละลาย Glycyrrhetinic Acid ได้คะ) ก็อาจจะพิจารณาเพิ่มเติม Glycerin ลงในสูตรเล็กน้อย ซึ่งก็จะสามารถช่วยละลายได้เช่นกันคะ

ทีมงานเรียนแนะนำตัวอย่างสูตร Barrier Cream ซึ่งมีการใช้ Glycyrrhetinic Acid โดยสูตรไม่ได้มี Glycol ชนิดใดๆ แต่มี Glycerin ก็สามารถละลายเข้ากับสูตรได้คะ

Glycyrrhetinic Acid ชนิดผง มีความบริสุทธิ์สูงสุด และมีประสิทธิภาพมากกว่าชนิดเหลวเดิม มาก คะ
staff

โพสต์โดย endorphinism » พุธ ส.ค. 07, 2019 8:42 am

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

1.ถ้าจะละลาย Glycyrrhetinic Acid 2% จะต้องใช้ Glycerin ประมาณกี่ % ครับ

2.ถ้าใช้ Glycerin ละลาย Glycyrrhetinic Acid ได้ แสดงว่าเราสามารถสร้างตำรับที่ไม่ต้องมี Emulsifier ก็ได้ใช่ไหมครับ เช่น Aqua, Glycerin, Glycyrrhetinic Acid, Mild Preserved Eco

3.ถ้าใช้ Cetearyl Alcohol, Butter Cream Maker, Pentaerythrityl Distearate โดยนำไปอุ่นให้ร้อน จะสามารถละลาย Glycyrrhetinic Acid กับ Stearyl Glycyrrhetinate ได้ไหมครับ

4.อยากให้ staff แนะนำส่วนผสมที่คล้ายหรือมีความใกล้เคียงในการลดผดผื่นเหมืิอนกับ Atopic-Telmesteine หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 11, 2019 5:18 pm

สวัสดีคะ

1. ไม่สามารถละลายได้คะ หากนำมาผสมเข้ากัน จะได้ของเหลวขุ่นๆ คะ อย่างไรก็ตาม Glycyrrhetinic Acid ไม่จำเป็นต้องละลายสมบูรณ์

3. ได้คะ

4. ผดผื่นมีหลายแบบและต้องพิจารณาถึงสาเหตุร่วมด้วย รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยคะ เกิดขึ้นบริเวณใด เกิดขึ้นด้วยสาเหตุใด (หากไม่ทราบสาเหตุ ให้แจ้ง ข้อสังเกตุ ว่ามักจะเกิดขึ้นเวลามีปัจจัยใด หรือว่า มีอะไรมากระตุ้น เช่น ผื่นผ้าอ้อม สังเกตุว่าเวลาอับชื้นจะเกิด ฯลฯ)
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง