ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การใช้ oil cream maker แล้วเนื้อครีมออกมาเหมือนเต้าหู้

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การใช้ oil cream maker แล้วเนื้อครีมออกมาเหมือนเต้าหู้

โพสต์โดย penguin_mom » ศุกร์ ส.ค. 31, 2018 11:29 am

สวัสดีค่ะ
นำน้ำมันระกำ 10%
+น้ำมันปาล์ม 2%
+Oil Cream Maker 0.4%
ปั่นด้วยเครื่อง 10นาที
เติมน้ำ สารสกัดธรรมชาติ เมนทอล การบูร พิมเสน กันบูด Triethanolamine 0.6%
ปั่นต่ออีก10นาที
ไม่เป็นเนื้อไม่ข้นเละๆ
เลยลองเติม Novomer Ec1(Novemer™ EC-1 polymer
INCI Name: Acrylates/Acrylamide Copolymer (and) mineral oil (and) Polysorbate-85)
ก้อยังคงเละๆเป็นคล้ายเต้าหู้

เลยสอบถามแอดมินว่า ควรปรับสูตรอย่างไรให้เนื้อข้นขึ้นได้
หลังใช้Oil Cream Maker
ขอบคุณมากค่ะ
penguin_mom

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้ oil cream maker แล้วเนื้อครีมออกมาเหมือนเต้าหู้

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 31, 2018 3:51 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ลักษณะเนื้อสูตร ที่ท่านสมาชิก ต้องการ จากสูตรนี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การใช้ oil cream maker แล้วเนื้อครีมออกมาเหมือนเต้าหู้

โพสต์โดย penguin_mom » อาทิตย์ ก.ย. 02, 2018 3:08 pm

อยากได้เนื้อครีมที่เข้ากันดีค่ะ ทาไปพักนึงแล้วซึมลงผิวค่ะ
penguin_mom

โพสต์โดย penguin_mom » อาทิตย์ ก.ย. 02, 2018 8:12 pm

ถ้าเราเติมพวก Clay Thick หรือ Oil Fixไปจะช่วยให้เนื้อข้นขึ้นไหมคะ
penguin_mom

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 09, 2018 12:11 am

สวัสดีคะ

สารสร้างเนื้อครีมน้ำมันที่สามารถใช้งานง่าย แนะนำ

Oil Thick™ Soft

หรือ

Oil Thick™ Hard (ใช้ในอัตราต่ำหน่อยคะ หากใช้สูงมากไป เนื้อจะแข็ง)

หากต้องการเนื้อน้ำมันใส กรุณาใช้ Oil Thick™ Clear คะ

ทั้ง 3 ชนิดนี้ ใช้งานง่ายกว่า Oil Cream Maker มากคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง