ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทำเจลสับปะรดบำรุงมือต้องมีส่วนผสมอะไรบ้างคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทำเจลสับปะรดบำรุงมือต้องมีส่วนผสมอะไรบ้างคะ

โพสต์โดย kanokkannunhong » จันทร์ ส.ค. 27, 2018 11:33 pm

ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ พอดีจะศึกษาเกี่ยวกับการทำเจลสับปะรดน้ำผึ้ง ใช้ทาบำรุงมือ ควรใช้ส่วนผสมอะไรบ้างคะ ปริณาณต่อครั้ง ต้องใช้สับปะรดเเบบดิบหรือต้มสุกก่อนเอามาทำ เคยทำการทดลองครั้งหนึ่งเเต่ไม่ได้ผลค่ะ ตอนนั้นไม่ได้ใช้Pro Polymer ตอนนี้มีเเต่ไม่กล้าทดลองค่ะกลัวพลาด เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้ค่ะ ขอขอบคุณค่ะ
kanokkannunhong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง