ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

รบกวนสอบถามเรื่องสารทำเจล น้ำหอม ครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

รบกวนสอบถามเรื่องสารทำเจล น้ำหอม ครับ

โพสต์โดย jputee » ศุกร์ ส.ค. 24, 2018 4:00 pm

สวัสดีครับแอดมิน
รบกวนสอบถามรายละเอียดของสารก่อเจลหน่อยครับ
คือตอนนี้ผมทำน้ำมันนวดจากEssential Oilและliquid farafin light oil
แต่รู้สึกว่ามันเหลวเกินไปเวลาใช้เลยอยากให้มันอยู่ในรูปของเนื้อเจล
แต่พอเข้าไปอ่านรายละเอียดของสารชนิดต่างๆในเวปไซต์แล้วก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าเข้าใจถูกต้องไหมเลยอยากรบกวนขอช่วยแนะนำสารก่อเจลครับ โดยส่วนผสมของผมทั้งหมดจะเป็นEssential Oil , liquid Paraffin(light) , Camphor โดยผมอยากได้สารก่อเจลที่ใช้สำหรับออยและไม่ต้องใช้ความร้อนในการทำเจลครับ ขอบพระคุณแอดมินมากครับ
jputee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเรื่องสารทำเจลครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 24, 2018 9:10 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำ Oil Thick Clear 5% หากสามารถใช้ความร้อนได้คะ

หากไม่สามารถใช้ความร้อนได้ จะมีต้นทุนส่วนผสมที่สูงขึ้น เลือกใช้ Oil-Fix™ โดยอัตราการใช้จะไม่ต่ำกว่า 10% โดยเติมลงในน้ำมัน ปั่นไปเรื่อยๆจนละลายเข้ากับน้ำมันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม