ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Protect ox

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Protect ox

โพสต์โดย insawang.ch » อาทิตย์ ส.ค. 19, 2018 2:52 am

รบกวนแนะนำวิธีการละลาย Protect OX หน่อยครับ

คือผมซื้อมาแล้ว ลองผสมกับ white oil ในถุงใส แล้วลองจุ่มลงในน้ำอุ่น ค่อนข้างร้อน แต่ไม่ได้วัดอุณหภูมิ
แต่ก็ยังไม่ละลายอะครับ ส่วนหนึ่งน้ำจะเริ่มเป็นสีขาวขุ่น ละลายบางส่วน แต่พอใช้นิ้วบี้ดู รู้สึกเหมือนยังมีเม็ดๆอยู่

คืออ่านข้อมูลด้านเทคนิค พบว่าไม่ควรใช้ความร้อนเกิน80 เลยไม่กล้าใช้น้ำร้อนกว่านี้อะครับ

1.ผมใช้ โพพิลีนไกลคอลแทนน้ำมันได้มั้ยครับ หรือต้องน้ำมันเท่านั้น
2.แนะนำวิธีผสมทีครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Protect ox

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 22, 2018 9:56 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้น้ำมัน ที่มาทำการละลาย จะต้องใช้ในปริมาณค่อนข้างสูงคะ โดยปกติประมาณ 1000เท่า ของ Protect OX คะ ตัวอย่างเช่น หากใช้ Protect OX ที่ 0.01กรัม ให้ใช้น้ำมันที่นำมาทำละลาย ที่ 10กรัม คะ

นอกจากนี้ น้ำมันที่ใช้ทำละลาย ควรจะเป็นน้ำมันที่ค่อนข้างมีขั้วบ้าง ไม่ใช่น้ำมันไร้ขั้ว white oil อาจจะละลายได้ยากขึ้นอีกบ้าง เพราะเป็นน้ำมันที่ไม่มีขั้วคะ

ไม่สามารถละลายใน Propylene Glycol ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย insawang.ch » พฤหัสฯ. ส.ค. 23, 2018 11:45 pm

แนะนำน้ำมันที่มีขั้ว ด้วยครับเช่นน้ำมันอะไรบ้าง ที่มีจำหน่ายในเว็บไซด้วยครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ส.ค. 27, 2018 10:46 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำคะ

PPG-3 Myristyl Ether

LipidSoft™ Disperse

LipidSoft™ Palm

Octyldodecanol

น้ำมันสังเคราะห์เหล่านี้ มีขั้วสูงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง