ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Sodium lactate plus

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Sodium lactate plus

โพสต์โดย insawang.ch » พุธ ส.ค. 15, 2018 2:41 pm

1.Sodium Lactate Plus คือเป็นด่างอ่อนๆใช่มั้ยครับ

2.ถ้าผสม Sodium Lactate Plus ลงในเจลอาบน้ำ เพื่อต้องการความชุ่มชื้น ควรใส่กี่เปอเซนครับ

3.เมื่อใส่Sodium Lactate Plus และต้องการใส่ กรดแลคติค หรือกรดไกลโคลิค จนได้pHที่ 4-5.5อยากทราบว่า Sodium Lactate Plus ยังคงมีสรรพคุณเหมือนเดิมในสภาพ pH 4-5.5 ได้หรือไม่ครับ

4. AnyGel กับ SugarThick อันไหนลดประสิทธิภาพในการเกิดฟองของสบู่เหลวมั้ยครับ และเหมาะกับpH4-6 สามารถทำให้ข้นหรือเป็นเจลมั้ยครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sodium lactate plus

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 16, 2018 3:02 am

สวัสดีคะ

1.Sodium Lactate Plus คือเป็นด่างอ่อนๆใช่มั้ยครับ

2.ถ้าผสม Sodium Lactate Plus ลงในเจลอาบน้ำ เพื่อต้องการความชุ่มชื้น ควรใส่กี่เปอเซนครับ

3.เมื่อใส่Sodium Lactate Plus และต้องการใส่ กรดแลคติค หรือกรดไกลโคลิค จนได้pHที่ 4-5.5อยากทราบว่า Sodium Lactate Plus ยังคงมีสรรพคุณเหมือนเดิมในสภาพ pH 4-5.5 ได้หรือไม่ครับ

Sodium Lactate Plus มีค่า pH ช่วง 5.0-6.5 คะ

แนะนำ 2-3% คะ

ไม่มีปัญหาใดๆคะ

4. AnyGel กับ SugarThick อันไหนลดประสิทธิภาพในการเกิดฟองของสบู่เหลวมั้ยครับ และเหมาะกับpH4-6 สามารถทำให้ข้นหรือเป็นเจลมั้ยครับ

SugarThick มีผลการทดสอบว่าไม่มีปัญหาต่อฟองคะ แต่ AnyGel ไม่มีผลการทดสอบ ทีมงานจึงไม่สามารถยืนยันได้คะ

ทั้ง 2 ตัว สามารถใช้สร้างเนื้อเจลในสูตรสบู่เหลว ที่ pH 4-6 ได้ ไม่มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง