ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามค่ะ อยากทราบส่วนผสม บำรุง สำหรับโรคสะเก็ดเงิน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามค่ะ อยากทราบส่วนผสม บำรุง สำหรับโรคสะเก็ดเงิน

โพสต์โดย rikaopera » เสาร์ ส.ค. 11, 2018 12:37 am

สอบถามค่ะ อยากทราบส่วนผสม บำรุงผิวกาย บำรุงหนังศรีษะ และบำรุงหน้า สำหรับผู้ที่เป็นโรคสะเก็ดเงินค่ะ

โดยส่วนตัวเป็นคนผิวแห้งค่ะ หนังศรีษะลอกเป็นแผ่นๆ และหน้า สีผิวไม่สม่ำเสมอ (เป็นจุดขาวๆ เนื่องจากสะเก็ดเงินค่ะ)

รบกวนขอคำแนะนำค่ะ ขอบคุณค่ะ
rikaopera

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามค่ะ อยากทราบส่วนผสม บำรุง สำหรับโรคสะเก็ดเงิน

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 12, 2018 1:58 pm

สวัสดีคะ

โดยปกติ ลักษณะปัญหาผิวดังกล่าว ทีมงานแนะนำให้เริ่มต้นจากการบำรุงให้ผิวมีความชุ่มชื้นเพียงพอก่อนคะ แล้วค่อยสังเกตุว่าอาการสะเก็ดเงิน (Psoriasis) ยังมีอยู่มากน้อยเพียงใด ซึ่งหากยังมีอยู่ ส่วนผสมเครื่่องสำอางบางรายการ เช่น Ectoin , กลุ่ม Ceramide มีผล การวิจัย ที่ยืนยันว่าสามารถช่วยบรรเทา จนถึงการรักษา Psoriasis ได้ แต่ดังที่ทีมงานเรียนแนะนำ เบื้องต้น ให้แก้ปัญหา ระดับความชุ่มชื้นผิว ก่อนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง